DanLuat 2015

Thành lập Công ty với ngành nghề "Cổng thông tin" có cần địa chỉ trụ sở cố định không?

Chủ đề   RSS   
  • #279593 05/08/2013

    trcnam

    Sơ sinh


    Tham gia:17/10/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Thành lập Công ty với ngành nghề "Cổng thông tin" có cần địa chỉ trụ sở cố định không?

    Chào các anh chị, các bạn và các Luật sư!

    Mình muốn hỏi là khi mình đăng ký thành lập Công ty TNHH 1 TV với ngành nghề là "Cổng thông tin" mà chưa có trụ sở ổn định thì có cần ghi địa chỉ trụ sở rõ ràng không? Nếu ghi thì ghi như thế nào là đúng quy định, còn không ghi thì sao?

    Mong được các anh chị, các bạn và các Luật sư giải đáp!

    Chân thành cảm ơn!

     
    4469 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #279641   06/08/2013

    LS.nguyenanh
    LS.nguyenanh
    Top 500
    Male
    Luật sư địa phương

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:03/12/2012
    Tổng số bài viết (97)
    Số điểm: 576
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 40 lần
    Lawyer

    LS trả lời bạn như sau: theo quy định tại Điều 35 luật doanh nghiệp:

    1. Trụ sở chính của doanh nghiệp là địa điểm liên lạc, giao dịch của doanh nghiệp; phải ở trên lãnh thổ Việt Nam, có địa chỉ được xác định gồm số nhà, tên phố (ngõ phố) hoặc tên xã, phường, thị trấn, huyện, quận, thị xã, thành phố thuộc tỉnh, tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương; số điện thoại, số fax và thư điện tử (nếu có).
    dù bạn kinh doanh ngành nghề gì thì trụ sở chính vẫn phải ghi rõ ràng như quy định trên. việc chứng minh trụ sở công ty là không bắt buộc trừ một số công ty kinh doanh ngành nghề có điều kiện  như dịch vụ bảo vệ...việc bạn ghi trụ sở chính không đúng quy định thì sở kế hoạch đầu tư sẽ không cấp giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh cho bạn.
    chúc bạn thành công!
     

    Luật sư Nguyễn Xuân Hào - Đoàn Luật sư tỉnh Nghệ An

    - Tell: 0979043626/ 19006280

    - Email: luatsunguyen08@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn LS.nguyenanh vì bài viết hữu ích
    trcnam (06/08/2013)

0 Thành viên đang online
-