DanLuat 2015

Thành lập công ty đào tạo nghiệp vụ kế toán.

Chủ đề   RSS   
  • #205499 06/08/2012

    linhngmanh

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:09/02/2012
    Tổng số bài viết (43)
    Số điểm: 494
    Cảm ơn: 12
    Được cảm ơn 4 lần


    Thành lập công ty đào tạo nghiệp vụ kế toán.

    Kính chào Luật sư!

    Hiện em đang cần thành lập một công ty kinh doanh ngành nghề đào tạo, bồi dưỡng nghiệp vụ kế toán. Chứng chỉ em đã có đủ, tuy nhiên, khi đăng ký ngành nghề thì được Sở kế hoạch đầu tư yêu cầu ghi ngành nghề theo văn bản pháp luật chứ không ghi theo mã ngành cấp 4 trong QD 10. Luật sư có thể giúp em ghi ngành nghề cho đúng quy định và đúng với nhu cầu của em được không? Xin chân thành cảm ơn luật sư

     
    13603 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn linhngmanh vì bài viết hữu ích
    luatsutraloi3 (25/10/2015)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #205626   07/08/2012

    leanhthu
    leanhthu
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/11/2008
    Tổng số bài viết (1842)
    Số điểm: 17857
    Cảm ơn: 654
    Được cảm ơn 1118 lần
    Lawyer

          Chào bạn! Vấn đề liên quan đến đào tạo nghề dạy nghề khi bạn mở công ty thì bạn phải tiến hành việc đăng ký mở trung tâm dạy nghề nghiệp vụ kế toán bạn phải đáp ứng quy định tại Điều 40 Luật dạy nghề 2006 như sau:

    Điều 40. Điều kiện thành lập trung tâm dạy nghề, trường trung cấp nghề, trường cao đẳng nghề

    1. Trung tâm dạy nghề, trường trung cấp nghề, trường cao đẳng nghề được thành lập khi có đề án bảo đảm các điều kiện chủ yếu sau đây:

    a) Có trường sở, khả năng tài chính và thiết bị dạy lý thuyết, thực hành phù hợp với nghề, trình độ và quy mô đào tạo;

    b) Có đội ngũ giáo viên, cán bộ quản lý đủ về số lượng, đồng bộ về cơ cấu, đạt tiêu chuẩn về phẩm chất, trình độ chuẩn và kỹ năng nghề bảo đảm thực hiện mục tiêu, chương trình dạy nghề.

    2. Điều kiện cụ thể thành lập trung tâm dạy nghề, trường trung cấp nghề, trường cao đẳng nghề do Thủ trưởng cơ quan quản lý nhà nước về dạy nghề ở trung ương quy định.

    Để được giải đáp mọi thắc mắc vui lòng liên hệ, LS. Lê Văn Thư - SĐT: 0977184216 ; Công ty TNHH Thành Thái và Cộng sự

    Trụ sở: Phòng 1105, Tòa nhà 15T, Nguyễn Thị Định, phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội;

    Tel: SĐT 0977184216, Email: luatthanhthai@gmail.com; facebook: https://www.facebook.com/luatthanhthai.vn/; skype: leanhthu307

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn leanhthu vì bài viết hữu ích
    luatsutraloi3 (25/10/2015)
  • #205895   07/08/2012

    J.C.ulaw.luan
    J.C.ulaw.luan
    Top 500
    Male
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/05/2011
    Tổng số bài viết (168)
    Số điểm: 1078
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 47 lần


    Chào bạn!

    Rất vui vì bạn đã liên hê với danluat,

    Về việc của bạn tôi có ý kiến như sau:

    Theo quy định về việc đào tạo nghề thì phải ghi đúng ngành nghề theo văn bản pháp luật. Chẳng hạn như trong đào tạo sơ cấp nghề thẩm mỹ không dùng theo quyết định 10 mà dùng là chăm sóc da, săn sóc móng .... 

    Tuy nhien, tôi có thắc mắc là tại sao Sở Kế hoach đầu tư lại hỏi và ra công văn vô lý như vậy. Theo trình tự, bạn đăng ký tại Sở kế hoặc đầu tư sau đó xin giấy phép hoạt động (giấy phép con) mới hoạt động được. Việc trả lời như của sở tôi thấy khó hiểu??

    Mong nhaận được phản hồi sớm để trao đổi cụ thể

    Tran trong

    "Hãy cho tôi biết bạn của bạn là ai, tôi sẽ biết bạn là người như thế nào!"

    Trần Hoàng Luân

    Tư vấn pháp lý miễn phí và thực hiện dịch vụ pháp lý liên quan đến tranh chấp, dân sự, hôn nhân gia đình, thừa kế, doanh nghiệp, kế toán, giấy phép lao động ... và các lĩnh vực pháp lý khác.

    Email: hoangluan.luatsuvietnam@gmail.com

    ĐT: 0948682349

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn J.C.ulaw.luan vì bài viết hữu ích
    luatsutraloi3 (25/10/2015)
  • #215130   21/09/2012

    linhngmanh
    linhngmanh

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:09/02/2012
    Tổng số bài viết (43)
    Số điểm: 494
    Cảm ơn: 12
    Được cảm ơn 4 lần


    Sau khi mình đề nghị Sở giải thích thì được trả lời là đối với ngành nghề này phải ghi theo quy định của pháp luật chuyên ngành chứ không sử dụng ngành nghề đã phân mã trong QD10

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn linhngmanh vì bài viết hữu ích
    luatsutraloi3 (25/10/2015)
  • #270844   21/06/2013

    Luatnewvision
    Luatnewvision

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:30/05/2013
    Tổng số bài viết (33)
    Số điểm: 311
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 2 lần


    Hixxx, các bạn trả lời chung chung quá.

    Bạn nào cần hỏi, thì vào link dưới đây xem thông tin hướng dẫn nhé:

    http://www.sldtbxh.hochiminhcity.gov.vn/web/guest/109?p_p_id=EXT_ARTICLEVIEW&p_p_lifecycle=0&p_p_col_id=column-home-lltnxp-right&p_p_col_count=9&_EXT_ARTICLEVIEW_groupId=10217&_EXT_ARTICLEVIEW_articleId=140085&_EXT_ARTICLEVIEW_version=1.0&_EXT_ARTICLEVIEW_redirect=%2Fweb%2Fguest%2F140

     

    Cập nhật bởi KhacDuy25 ngày 22/06/2013 06:48:48 SA Cắt thông tin cá nhân trong bài viết "Hoặc gọi cho Tôi sẽ hướng dẫn cho bạn: Luật sư Tuấn: 0985 928 544"

    Thanh lap doanh nghiep| Bao ho thuong hieu| Dich vu ke toan|

    Số 26/16 Phan Văn Trường, P.Dịch Vọng Hậu, Q.Cầu Giấy, TP. Hà Nội

    Tel: 04.6682.7986/ 6682.8986

    Nguồn: http://dangkithuonghieu.org

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Luatnewvision vì bài viết hữu ích
    luatsutraloi3 (25/10/2015)

0 Thành viên đang online
-