DanLuat 2015

Thành lập công ty đào tạo kế toán cấp chứng chỉ

Chủ đề   RSS   
  • #321823 07/05/2014

    thuythanhdn

    Sơ sinh

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:29/06/2012
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 60
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Thành lập công ty đào tạo kế toán cấp chứng chỉ

    Thưa Luật sư!

    Em muốn thành lập công ty đào tạo kế toán cấp chứng chỉ thì yêu cầu cần những giấy tờ và bằng cấp gì, mô hình hoạt động như thế nào là phù hợp? vốn điều lệ tối thiếu là bao nhiêu?

    Xin Luật sư hướng dẫn chỉ giúp.

    Trân trọng!

     
    2576 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #321872   07/05/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3177)
    Số điểm: 23893
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1247 lần
    Lawyer

     

    Chào bạn!

             Vấn đề liên quan đến đào tạo nghề dạy nghề khi bạn mở công ty thì bạn phải tiến hành việc đăng ký mở trung tâm dạy nghề nghiệp vụ kế toán bạn phải đáp ứng quy định của Luật dạy nghề, cụ thể như sau:

    Điều 40. Điều kiện thành lập trung tâm dạy nghề, trường trung cấp nghề, trường cao đẳng nghề

    1. Trung tâm dạy nghề, trường trung cấp nghề, trường cao đẳng nghề được thành lập khi có đề án bảo đảm các điều kiện chủ yếu sau đây:

    a) Có trường sở, khả năng tài chính và thiết bị dạy lý thuyết, thực hành phù hợp với nghề, trình độ và quy mô đào tạo;

    b) Có đội ngũ giáo viên, cán bộ quản lý đủ về số lượng, đồng bộ về cơ cấu, đạt tiêu chuẩn về phẩm chất, trình độ chuẩn và kỹ năng nghề bảo đảm thực hiện mục tiêu, chương trình dạy nghề.

    2. Điều kiện cụ thể thành lập trung tâm dạy nghề, trường trung cấp nghề, trường cao đẳng nghề do Thủ trưởng cơ quan quản lý nhà nước về dạy nghề ở trung ương quy định.

    Về hình thức công ty thì căn cứ theo quy định của Luật kế toán và các văn bản có liên quan:

    - Doanh nghiệp dịch vụ kế toán được thành lập và hoạt động theo quy định của pháp luật với một trong ba hình thức: Công ty trách nhiệm hữu hạn, công ty hợp danh và doanh nghiệp tư nhân. 

              Có ít nhất 2 người có Chứng chỉ hành nghề kế toán hoặc Chứng chỉ kiểm toán viên do Bộ Tài chính cấp, trong đó Giám đốc doanh nghiệp phải là người có Chứng chỉ hành nghề kế toán hoặc Chứng chỉ kiểm toán viên từ 2 năm trở lên.

     

    Thân ái!

     

     

     

     

    Cập nhật bởi leanhthu ngày 12/05/2014 07:50:59 CH Phần cuối bài viết mang nội dung quảng cáo của doanh nghiệp cần đọc lại thỏa ước sử dụng

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-