Thân nhân quân nhân tại ngũ có phải đóng BHYT?

Chủ đề   RSS   
  • #295712 06/11/2013

    datm711

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:17/08/2013
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 41
    Được cảm ơn 2 lần


    Thân nhân quân nhân tại ngũ có phải đóng BHYT?

    Hiện tại em đang là sinh viên của 1 trường đại học ở HN. Bố, mẹ em đều là quân nhân chuyên nghiệp tại ngũ. Theo điều 13, khoản 1, điểm đ Luật BHYT thì tiền đóng BHYT của em do Nhà nước đóng.

    Khi em nộp giấy xác nhận mình là con quân nhân tại ngũ cho y tế của trường thì họ bảo là em được bên BQP mua thẻ BHYT cho nên sẽ ko phải mua BHYT ở trường.

    Nhưng theo Điều 1, khoản 3, điểm c Thông tư liên tịch số 25/2010/TTLT-BQP-BYT-BTC thì em không thuộc đối tượng được ngân sách BQP đóng.

    Mong Luật sư có thể tư vấn cho em biết là em có phải đóng BHYT hay không?

     

     
    2432 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận