DanLuat 2015

Thẩm quyền thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu

Chủ đề   RSS   
  • #493115 31/05/2018

    linhtrang123456
    Top 500


    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/12/2017
    Tổng số bài viết (233)
    Số điểm: 1825
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 8 lần


    Thẩm quyền thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu

    Mình có một số vấn đề thắc mắc nhờ mọi người hỗ trợ.
     
    Trường hợp làm công tác tại phòng tài chính kế hoạch và đang được giao thẩm định HSYC, kết quả LCNT. Vậy cơ quan quản lý nhà nước có thẩm quyền thẩm định không? Nếu có thì cần phải thành lập tổ thẩm định không? Và lập thì thành viên trong tổ phải đảm bảo điều kiện gì?
    - Theo điều 82 Luật xây dựng thì cơ quan chuyên môn về xây dựng theo phân cấp chủ trì thẩm định thiết kế kỹ thuật, dự toán xây dựng trong trường hợp thiết kế ba bước; thiết kế bản vẽ thi công, dự toán xây dựng trong trường hợp thiết kế hai bước.
    Còn Theo mục a khoản 3 điều 13 nghị định 59  Thẩm quyền thẩm định Báo cáo kinh tế - kỹ thuật đầu tư xây dựng và thiết kế bản vẽ thi công, dự toán xây dựng được thực hiện theo quy định tại Điều 10 Nghị định này thì lại yêu cầu thẩm định thiết kế bản vẽ thi công, dự toán xây dựng. Như vậy đối với 
    Vậy công trình chỉ yêu cầu lập BCKT - KT có cần thẩm định thiết kế, thẩm định dự toán đúng không? 
    Ngoài ra, cơ quan có nhận thẩm định HSYC, kết quả LCNT và trong dự toán có chi phí đó. Vậy khi quyết toán chi phí đó có được chuyển về tài khoản của phòng không hay cắt trả về ngân sách nhà nước. 
     
    Mọi người hỗ trợ giúp mình vấn đề này nhé.
     
    88 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-