DanLuat 2015

thẩm quyền ký hợp đồng của chi nhánh

Chủ đề   RSS   
  • #117881 15/07/2011

    dchieu71

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 100
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    thẩm quyền ký hợp đồng của chi nhánh

    chi nhánh có được quyền ký kết hợp đồng thực hiện gói thầu hay không? Theo qui định nào?
     
    5432 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #117923   15/07/2011

    hiyatuongda
    hiyatuongda
    Top 75
    Male
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/12/2010
    Tổng số bài viết (709)
    Số điểm: 13646
    Cảm ơn: 605
    Được cảm ơn 533 lần


    Chào bạn,

    Hiya không biết CN của cty bạn là CN của DN trong nước hay nước ngoài?

    Nếu là CN thuộc DN trong nước, thì căn cứ Điều 37.2 LDN 2005 có quy định: CN có quyền thực hiện 1 hoặc toàn bộ chức năng của DN, kể cả chức năng đại diện theo ủy quyền.

    Do đó, theo Hiya thì CN được ký hợp đồng thực hiện gói thầu trên.

    Đối với CN của thương nhân nước ngoài thì bạn tham khảo Điều 19, 20 Luật Thương Mại và Nghị định 72/2006 nhé!

    Thân,

    Clear Thinking!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn hiyatuongda vì bài viết hữu ích
    dchieu71 (15/07/2011)

0 Thành viên đang online
-