Thẩm quyền đăng ký nội quy lao động đối với các doanh nghiệp trong khu công nghiệp?

Chủ đề   RSS   
  • #519950 01/06/2019

    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1294)
    Số điểm: 9959
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 188 lần


    Thẩm quyền đăng ký nội quy lao động đối với các doanh nghiệp trong khu công nghiệp?

    Đối với nội dung này, chúng ta có thể kiểm tra quy định tại điểm đ khoản 1 Điều 7 của Thông tư 32/2014/TT-BLĐTBXH hướng dẫn ủy quyền thực hiện nhiệm vụ quản lý Nhà nước về lao động trong khu công nghiệp, khu chế xuất, khu kinh tế và khu công nghệ cao do Bộ trưởng Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội ban hành. Cụ thể:

    "Điều 7. Nội dung ủy quyền

    1. Ủy ban nhân dân cấp tỉnh ủy quyền cho Ban Quản lý khu công nghiệp thực hiện công việc sau:

    ...

    đ) Đăng ký nội quy lao động của các doanh nghiệp trong khu công nghiệp".

    Như vậy, nếu được Ủy ban nhân dân cấp tỉnh ủy quyền, thì Ban Quản lý khu công nghiệp sẽ thực hiện nội dung "Đăng ký nội quy lao động của các doanh nghiệp trong khu công nghiệp".

    Chúng ta có thể kiểm tra thêm link sau:

    http://hanam.gov.vn/bqlckcn/Pages/Thu-tuc-%C4%91ang-ky-noi-quy-lao-%C4%91ong-%C4%91oi-voi-cac-doanh-nghiep-trong-khu-cong-nghiep1959021437.aspx

     
    884 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn minhpham1995 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (03/06/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận