DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

thẩm quyền ban hành Quy ché phát ngôn và cung cấp thông tin cho báo chí của UBND tỉnh , tp trực thuộc trung ương

(vanbanstp)

Chào Luật sư.

Luật sư cho tôi hỏi, tôi có đọc QĐ 25/2013/QĐ-TTg ngày 04/05/2013 ban hành Quy chế phát ngôn và cung cấp thông tin cho báo chí , Tại Điều 9 có quy định "Điều 9. Căn cứ vào Quy chế này, Bộ trưởng, Thủ trưởng cơ quan ngang Bộ, cơ quan thuộc Chính phủ, Chủ tịch Ủy ban nhân dân các tỉnh, thành phtrực thuộc Trung ương ban hành quy định cụ thể cho ngành, địa phương mình."

xin hỏi, Thẩm quyền ban hành quy chế phát ngôn và cung cấp thông tin cho báo chí là của Chủ tịch UBND tỉnh hay là của UBND tỉnh, ban hành dưới hình thức Quyết định cá biệt hay  QĐ Quy phạm.

Căn cứ vào Điều 9 Quyết định 25, hay căn cứ vào điều khoản của văn bản khác  thưa luật sư.

Xin cảm ơn Luật Sư.

  •  3789
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…