DanLuat 2015

Thẩm phán vắng mặt ở phiên toà có hoãn không ?

Chủ đề   RSS   
  • #406972 18/11/2015

    huynhno1996

    Male
    Sơ sinh

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:03/10/2015
    Tổng số bài viết (8)
    Số điểm: 190
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Thẩm phán vắng mặt ở phiên toà có hoãn không ?

    Thẩm phán vắng mặt ở phiên toà có hoãn không ?

     
    4394 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #406975   18/11/2015

    Nếu bạn đang học luật thì bạn nên đọc các quy định của Bộ luật tố tụng dân sự. Những câu hỏi mà gần đây bạn hỏi đều năm trong Bộ luật tố tụng dân sự đấy.

    Hỗ trợ các bạn những vấn đề pháp lý qua email, skype hoặc điện thoại.

    Email: lstrantrongqui@gmail.com

    Skype: QUI.LHLF

    ĐTDĐ: 0906 530 214

     
    Báo quản trị |  
  • #407027   18/11/2015

    hungmaiusa
    hungmaiusa
    Top 10
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2013
    Tổng số bài viết (4069)
    Số điểm: 31431
    Cảm ơn: 904
    Được cảm ơn 1882 lần


    huynhno1996 viết:
    Thẩm phán vắng mặt ở phiên toà có hOan không ?

    Chào bạn.

    Thực ra không cần học luật cũng biết là Thẩm phán vắng mặt thì không có người xử, nên phải để hôm khác mới xử lại thôi. 

    Thế giới không bị hủy diệt bởi những kẻ làm điều ác, mà bởi những người đứng nhìn mà không làm gì cả. (Albert Einstein)

     
    Báo quản trị |  
  • #451139   07/04/2017

    luatgiaphatt
    luatgiaphatt

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:23/09/2016
    Tổng số bài viết (64)
    Số điểm: 320
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 21 lần


    Luật Gia Phát xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:

    Theo Điều 207 Bộ luật tố tụng dân sự quy định Hội đồng xét xử phải hoãn phiên tòa trong các trường hợp sau:

    Trường hợp phải thay đổi Thẩm phán, Hội thẩm nhân dân, Thư ký Tòa án mà không có Thẩm phán, Hội thẩm nhân dân dự khuyết thay thế; vắng mặt Kiểm sát viên trong trường hợp Viện Kiểm sát phải tham gia phiên toà hoặc trong trường hợp Kiểm sát viên bị thay đổi hoặc không thể tiếp tục tham gia phiên tòa mà không có Kiểm sát viên dự khuyết để thay thế.

    Như vậy, trong trường hợp thẩm phán vắng mặt tại phiên tòa mà không có thẩm phán dự khuyết thay thế thì phải hoãn phiên tòa.

    Hy vọng câu trả lời của Luật Gia Phát sẽ giúp bạn có định hướng hợp lý để giải quyết vấn đề của mình.

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn luatgiaphatt vì bài viết hữu ích
    luatduonggia (10/04/2017)

0 Thành viên đang online
-