DanLuat 2015

thâm niên GV

Chủ đề   RSS   
  • #254587 11/04/2013

    h3vc2009

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:11/04/2013
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    thâm niên GV

    Tôi là Hùng. quý ngài cho tôi hỏi.

    tôi đi dạy hợp đồng của sở giáo dục Hà Tây 3 tháng ,năm 2005( có đóng bảo hiểm). Sau đó tôi đỗ viên chức năm 2006, có quyết định thử việc từ tháng 11 năm 2006 và chính thức từ tháng 11 năm 2007. Vậy quỷ ngài cho tôi hỏi đến thangs11 năm 2012 thì thâm niên của tôi được tính là 63 tháng hay là 60 tháng? 3 tháng đóng bảo hiểm trên có được tính vào thâm niên không?

     
    1827 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #255523   16/04/2013

    h3vc2009
    h3vc2009

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:11/04/2013
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    8 tháng phục cấp thâm niên

    Chào luật sư. Từ tháng 12 năm 2005 đến tháng 11 năm 2006 tôi dạy hợp đồng có đóng bảo hiểm được 8 tháng, do sở giáo dục Hà Tây đóng.

    Tháng 11 năm 2006 tôi có QĐ thi đỗ tuyển viên chức giáo viên mã ngạch 15113 và hưởng 85% lương đến tháng 11 năm 2007.

    Tháng 11 năm 2007 tôi có QĐ chính thức hưởng 100% lương.

    Tháng 11 năm 2012 tôi tính thâm niên được 5 năm 8 tháng có đúng không?

    Tháng 2 năm 2013 tôi tính thâm niên được 6 năm có đúng không? 8 tháng đóng bảo hiểm trên tôi có được tính vào thâm niên không? thưa luân sư.

     
    Báo quản trị |  
  • #257171   23/04/2013

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13488)
    Số điểm: 93021
    Cảm ơn: 3047
    Được cảm ơn 4670 lần
    SMod

    Chào bạn, theo thông tư liên tịch68/2011/TTLT-BGDĐT-BNV-BTC-BLĐTBXH thì thời gian tập sự  không được tính vào thời gian thâm niên.

    Điều 2. Hướng dẫn về thời gian tính hưởng phụ cấp thâm niên, mức hưởng phụ cấp thâm niên quy định tại Điều 2, Điều 3 Nghị định số54/2011/NĐ-CP

    1. Thời gian tính hưởng phụ cấp thâm niên được xác định bằng tổng các thời gian sau:

    a) Thời gian giảng dạy, giáo dục có đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc trong các cơ sở giáo dục công lập;

    b) Thời gian giảng dạy, giáo dục có đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc trong các cơ sở giáo dục ngoài công lập (đối với nhà giáo đang giảng dạy, giáo dục trong các cơ sở giáo dục công lập mà trước đây đã giảng dạy, giáo dục ở các cơ sở giáo dục ngoài công lập);

    c) Thời gian làm việc được tính hưởng phụ cấp thâm niên ở các ngành, nghề khác, gồm: thời gian làm việc được xếp lương theo một trong các ngạch hoặc chức danh của các chuyên ngành hải quan, tòa án, kiểm sát, kiểm toán, thanh tra, thi hành án dân sự, kiểm lâm, kiểm tra Đảng và thời gian làm việc được tính hưởng phụ cấp thâm niên trong quân đội, công an và cơ yếu (nếu có);

    d) Thời gian đi nghĩa vụ quân sự theo luật định mà trước khi đi nghĩa vụ quân sự đang được tính hưởng phụ cấp thâm niên nghề;

    đ) Thời gian quy định tại các điểm a, b khoản này không bao gồm thời gian quy định tại khoản 3 Điều 2 Nghị định số 54/2011/NĐ-CP.

    Trích nghị định 54/2011.

    Điều 2. Điều kiện, thời gian tính hưởng và thời gian không tính hưởng phụ cấp thâm niên

    1. Điều kiện được tính hưởng phụ cấp thâm niên

    Nhà giáo có thời gian giảng dạy, giáo dục đủ 5 năm (60 tháng) thì được tính hưởng phụ cấp thâm niên.

    2. Thời gian tính hưởng phụ cấp thâm niên

    a) Thời gian giảng dạy, giáo dục trong các cơ sở giáo dục;

    b) Thời gian hưởng phụ cấp thâm niên ở các ngành nghề khác được cộng dồn với thời gian quy định tại điểm a khoản này để tính hưởng phụ cấp thâm niên.

    3. Thời gian không tính hưởng phụ cấp thâm niên

    a) Thời gian tập sự, thử việc hoặc thời gian hợp đồng làm việc lần đầu;

    b) Thời gian nghỉ việc riêng không hưởng lương liên tục từ 01 tháng trở lên;

    c) Thời gian nghỉ ốm đau, thai sản vượt quá thời hạn theo quy định của pháp luật về bảo hiểm xã hội;

    d) Thời gian bị tạm đình chỉ công tác hoặc bị tạm giữ, tạm giam để phục vụ cho công tác điều tra, truy tố, xét xử.

    Cập nhật bởi ntdieu ngày 23/04/2013 10:23:08 CH thêm nội dung NĐ, chỉnh lại câu trả lời.
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    nguyenkhanhchinh (24/04/2013)

0 Thành viên đang online
-