DanLuat 2015

Tham gia đánh bài trên mạng có bị xử lý hình sự không?

Chủ đề   RSS   
  • #460742 12/07/2017

    Tham gia đánh bài trên mạng có bị xử lý hình sự không?

    xin chào ac. hiện tại trên thị trường có rất nhiều công ty cổ phần tạo ra những game đánh bài ảo đổi thưởng thành tiền thật qua thẻ đt qua các đại lý rikvip vinplay phát hành trên wed ios androi. xin phép cho e hỏi nếu tham gia các game đánh như vậy có vi phạm pháp luật về tội đánh bạc k

     
    2192 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #460791   12/07/2017

    Thanh241994
    Thanh241994
    Top 500


    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/06/2017
    Tổng số bài viết (202)
    Số điểm: 2225
    Cảm ơn: 28
    Được cảm ơn 70 lần


    Theo như cá nhân mình hiều thì căn cứ Nghị quyết 01/2010/HĐTP Hướng dẫn áp dụng một số quy định tại Điều 248 và Điều 249 của Bộ luật Hình sự thì không cần xác định hình thức nếu tham gia chơi với mục đích được thua bằng tiền mặt hay hiện vật mà không được cơ quan nhà nước có thẩm quyền cho phép thì bạn đã được quy vào tội đánh bạc rồi. Bạn có thể tham khảo xem là trò của mình chơi có được cơ quan có thẩm quyền cấp phép không nhé, mà cơ quan theo mình nghĩ chịu trách nhiệm về vấn đề này là Bộ thông tin và truyền thông đấy ạ. Nếu thấy trò của mình tham gia không nằm trong diện được cho phép thì bạn đã vi phạm pháp luật về tội đánh bạc.

     

     
    Báo quản trị |  
  • #460795   12/07/2017

    Tất nhiên là có bạn nhé. Đã có nhiều vụ truy cứu trách nhiệm hình sự đối với những web đánh bạc, cá độ bóng đá

    Hỗ trợ các bạn những vấn đề pháp lý qua email, skype hoặc điện thoại.

    Email: lstrantrongqui@gmail.com

    Skype: QUI.LHLF

    ĐTDĐ: 0906 530 214

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-