DanLuat 2015

Tham gia đánh bạc trên internet

Chủ đề   RSS   
  • #304556 31/12/2013

    Thiengu6789

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:31/12/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Tham gia đánh bạc trên internet

    Cho e hỏi theo bộ luật hình sự hiện hành ở Việt Nam thì hình thưc tham gia đánh bạc trên internet có bị truy tố trách nhiệm hình sự hay không? Nếu có thì mức độ xử phạt đối với người lần đầu vi phạm sẽ như thế nào? E xin cảm ơn luật sư
     
    2021 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #304571   31/12/2013

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24037
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1253 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Trường hợp đánh bạc trên internet vẫn có thể bị truy cứu TNHS theo quy định của pháp luật nếu với số tiền đến 2 triệu đồng. Nếu trong trường hợp nhẹ thì xử phạt hành chính theo quy định tại Nghị định 73/2010/NĐ – CP của chính phủ.

    Khi cơ quan tố tụng xử lý vụ việc đánh bạc thì tùy theo tính chất, vai trò của từng người mà đề ra mức hình phạt. Việc tham gia đánh bạc trên internet, cho dù chỉ là lần đầu hay chơi vui nhưng chỉ cần có các hình thức sát phạt nhau với số tiền đến 2 triệu đồng (hoặc dưới 2 triệu đồng nhưng đã bị xử phạt hành chính về hành vi này mà còn vi phạm) thì vẫn sẽ bị truy cứu TNHS theo Điều 248 BLHS:

    1. Người nào đánh bạc dưới bất kỳ hình thức nào được thua bằng tiền hay hiện vật có giá trị lớn hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi quy định tại Điều này và Điều 249 của Bộ luật này hoặc đã bị kết án về một trong các tội này, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến năm mươi triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến ba năm.

    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm:

    a) Có tính chất chuyên nghiệp;

    b) Tiền hoặc hiện vật dùng đánh bạc có giá trị rất lớn hoặc đặc biệt lớn;

    c) Tái phạm nguy hiểm.

    3. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ ba triệu đồng đến ba mươi triệu đồng.

     

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ls.NguyenHuyLong vì bài viết hữu ích
    hadong92 (02/01/2014)