DanLuat 2015

Thăm gặp phạm nhân!

Chủ đề   RSS   
  • #263178 22/05/2013

    hoanggiang8910

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/05/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Thăm gặp phạm nhân!

    Mình có người bạn gái đang cải tạo tại trại giam Ngọc Lý - Bắc Giang. Mình và cô ấy chưa đăng ký kết hôn nhưng đã có chung với nhau 1 bé gái, cô ấy ko còn ai thân thích. Mình muốn vào thăm gặp nhưng cán bộ trại ko giải quyết trong khi mình có sổ thăm gặp của trại tạm giam lúc cô ấy bị tạm giam và có xác nhận của địa phương. Khi cô ấy bị tạm giam mình vẫn đc trại tạm giam giải quyết cho thăm gặp. Cán bộ trại Ngọc Lý thì nói là "trại tạm giam như cái chợ" nên mới cho mình thăm gặp như vậy Cô ấy đang chấp hành án phạt 14 năm về tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản. Mình đã nói hết nước hết cái với cán bộ trại mà vẫn ko đc giải quyết. Theo mình biết Điều 46 luật thi hành án ( sửa đổi ) thì cá nhân ko phải là thân nhân cũng có thể thăm gặp pham nhân. Vậy tại sao cán bộ trại vẫn làm khó mình?  Hay là họ muốn vòi vĩnh??????

     
    6333 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #263319   22/05/2013

    KhacDuy25
    KhacDuy25
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:14/11/2010
    Tổng số bài viết (4608)
    Số điểm: 88015
    Cảm ơn: 1530
    Được cảm ơn 1956 lần


    Chào bạn!

    Theo Thông tư 46/2011/TT-BCA quy định phạm nhân gặp thân nhân,. . .

     

    Điều 4. Đối tượng được thăm gặp phạm nhân

    1. Những người là thân nhân phạm nhân được thăm gặp phạm nhân gồm: ông, bà nội, ngoại; bố, mẹ đẻ; bố, mẹ vợ (hoặc chồng); bố, mẹ nuôi hợp pháp; vợ hoặc chồng; con đẻ, con dâu, con rể, con nuôi hợp pháp; anh, chị, em ruột; anh, chị em vợ (hoặc chồng); cô, dì, chú, bác, cậu, cháu ruột.

    2. Đại diện cơ quan, tổ chức hoặc cá nhân khác có đề nghị thăm gặp phạm nhân thì Giám thị trại giam, Giám thị trại tạm giam, Thủ trưởng cơ quan thi hành án hình sự Công an cấp huyện xem xét, giải quyết nếu xét thấy phù hợp với lợi ích chính đáng của phạm nhân và yêu cầu của công tác quản lý, giáo dục cải tạo phạm nhân.

    . . .

    Căn cứ quy định trên, nếu việc thăm gặp phạm nhân của bạn phù hợp với lợi ích chính đáng của phạm nhân thì bạn có thể làm đơn yêu cầu được thăm phạm nhân gửi Giám thị trại giam, Giám thị trại tạm giam, Thủ trưởng cơ quan thi hành án hình sự Công an cấp huyện xem xét, giải quyết.

    Trân trọng!

    Cập nhật bởi KhacDuy25 ngày 22/05/2013 09:52:34 CH

    "Sông có thể cạn, núi có thể mòn_Song chân lý không bao giờ thay đổi"

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn KhacDuy25 vì bài viết hữu ích
    hoanggiang8910 (24/05/2013)