thăm bạn gái ngủ lại phong có vi phạm gì k?

Chủ đề   RSS   
  • #354546 05/11/2014

    minhtuyenhg4

    Male
    Sơ sinh

    Nam Định, Việt Nam
    Tham gia:05/11/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    thăm bạn gái ngủ lại phong có vi phạm gì k?

    Tôi có cô bạn gái đang đi học đại học ở xa,tôi lên thăm và phải ngủ lại phòng trọ của cô ấy,nếu công an phường bắt gặp vì tôi k có đăng kí tạm chú tạm vắng tại đó,tôi có bị vi phạm gì k?và nếu vi pham thi tôi bị xử lí nư thế nào? Tôi cảm ơn
     
    3008 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #354663   06/11/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1263 lần
    Lawyer

    Chào bạn !

    Với thắc mắc của bạn tôi xin được giải đáp như sau:

    Việc bạn tạm thời ở lại nhà người yêu không thuộc các trường hợp phải băt buộc đăng ký tạm trú thì bạn phải đăng ký lưu trú theo Điều 31 luật cư trú như sau:

    Điều 31. Lưu trú và thông báo lưu trú

    1. Lưu trú là việc công dân ở lại trong một thời gian nhất định tại địa điểm thuộc xã, phường, thị trấn ngoài nơi cư trú của mình và không thuộc trường hợp phải đăng ký tạm trú.

    2. Gia đình, nhà ở tập thể, cơ sở chữa bệnh, khách sạn, nhà nghỉ, cơ sở khác khi có người từ đủ mười bốn tuổi trở lên đến lưu trú có trách nhiệm thông báo việc lưu trú với Công an xã, phường, thị trấn. Việc thông báo lưu trú được thực hiện trực tiếp hoặc bằng điện thoại. Công an xã, phường, thị trấn có trách nhiệm thông báo địa điểm, số điện thoại nơi tiếp nhận thông báo lưu trú cho nhân dân biết.

    3. Việc thông báo lưu trú được thực hiện trước 23 giờ, nếu người đến lưu trú sau 23 giờ thì thông báo lưu trú vào sáng ngày hôm sau; trường hợp ông, bà, cha, mẹ, vợ, chồng, con, cháu, anh, chị, em ruột đến lưu trú nhiều lần thì chỉ cần thông báo lưu trú một lần.

    4. Việc thông báo lưu trú được ghi vào sổ tiếp nhận lưu trú.

    Trường hợp bạn không thông báo việc lưu trú của mình thì bạn bị sử phạt hành chính từ 100.000 - 200.000 theo Điểm d khoản 2 Điều 11 Ngị định 73nđ-cp.

    Thân ái !

     

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com