DanLuat 2015

thai sản

Chủ đề   RSS   
  • #336282 31/07/2014

    THUYNGUYENBVHB

    Sơ sinh

    Hoà Bình, Việt Nam
    Tham gia:31/07/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    thai sản

     Tôi mới sinh cháu đến nay (31/8/2014) được 1 tháng 20 ngày, ngày 22/7/2014 tôi có quyết định trùng tuyển viên chức vào Bệnh viện đa khoa tỉnh Hòa Bình. 

    Tôi thắc mắc không biết tôi có được nghỉ thai sản tiếp ko hay tôi phải đi làm theo đúng quyết định tuyển dụng của Sở Nội Vụ không? và có điều nào trong luật quy định về việc tôi được nghỉ thai sản cho đến khi nghỉ đủ 6 tháng ko vì trong luật LĐ, luật VC không nói đến trường hợp viên chức trúng tuyển VC đang trong thời gian thai sản? 

    Nếu cơ quan tuyển dụng tôi vẫn bắt tôi phải đi làm ngay sau khi có quyết định (bắt đầu từ 1/8/2014) có đúng ko ạ. và phải giải thích thế nào để tôi được nghỉ đủ 6 tháng ạ?

     
    1676 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #336304   31/07/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3177)
    Số điểm: 23898
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1248 lần
    Lawyer

     

    Chào bạn!

    Theo Điều 19, Nghị định 29/ 2012/NĐ-CP thì

    "1. Trong thời hạn chậm nhất là 20 ngày làm việc, kể từ ngày công bố kết quả tuyển dụng, người trúng tuyển viên chức phải đến ký hợp đồng làm việc với đơn vị sự nghiệp công lập theo thông báo quy định tại Khoản 3 Điều 17 Nghị định này.

    2. Trong thời hạn chậm nhất là 20 ngày làm việc, kể từ ngày hợp đồng làm việc được ký kết, người trúng tuyển phải đến nhân việc, trừ trường hợp hợp đồng làm việc quy định thời hạn khác. Trường hợp người trúng tuyển có lý do chính đáng mà không thể đến nhận việc thì phải làm đơn xin gia hạn trước khi kết thúc thời hạn nêu trên gửi cơ quan, đơn vị có thẩm quyền tuyển dụng viên chức..."

    Theo đó, theo tôi bạn nên đến ký hợp đồng đúng thời hạn, sau đó làm đơn  đè nghị xin hoãn hợp đồng đến cơ quan đó.

    Trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-