DanLuat 2015

THẮC MẮC VỀ VIỆC LÀM CON DẤU MỚI

Chủ đề   RSS   
  • #323674 17/05/2014

    THẮC MẮC VỀ VIỆC LÀM CON DẤU MỚI

    Công ty em vừa làm giấy phép kinh doanh mới thay đổi địa điểm công ty, các anh chị cho em hỏi giờ e phải làm những thủ tục gì để được cấp con dấu mới, và có cần làm đơn gì không hay chỉ cần mang con dấu cũ và giấy chứng nhận đăng ký mẫu dấu đến là được?

     
    1705 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #323680   17/05/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3177)
    Số điểm: 23893
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1247 lần
    Lawyer

    Chào bạn!
    Theo quy định tại khoản 7 Điều 6 Nghị định 58/2001/NĐ-CP của Chính phủ ngày 24/8/2001 về quản lý và sử dụng con dấu (được sửa đổi, bổ sung theo Nghị định của Chính phủ số 31/2009/NĐ-CP ngày 01/04/2009) “Con dấu đang sử dụng bị mòn, hỏng hoặc có sự chuyển đổi về tổ chức hay đổi tên tổ chức thì phải làm thủ tục khắc lại con dấu mới và nộp lại con dấu cũ”. Căn cứ quy định trên công ty của bạn chuyển trụ sở tức là công ty có sự chuyển đổi về tổ chức bởi vậy công ty của bạn phải làm thủ tục khắc lại con dấu mới. 
    Hồ sơ làm thủ tục khắc lại con dấu bao gồm: 
    1. Văn bản đề nghị của công ty 
    2. Giấy chứng nhận Đăng ký kinh doanh và đăng ký thuế của công ty 
    3. Giấy chứng nhận mẫu dấu của con dấu cũ 
    - Hồ sơ bao gồm một (01) bộ gửi tới Phòng Cảnh sát Quản lý hành chính về trật tự xã hội, Công an cấp tỉnh. Lưu ý: khi đến nhận con dấu mới công ty bạn phải nộp lại con dấu cũ. 
    Thân ái!
    Cập nhật bởi Ls.NguyenHuyLong ngày 17/05/2014 09:17:19 SA

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-