DanLuat 2015

Thắc mắc về vấn đề hóa đơn VAT

Chủ đề   RSS   
  • #504510 12/10/2018

    hoangthunhuy

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/10/2018
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thắc mắc về vấn đề hóa đơn VAT

    Chào luật sư,

    Tôi muốn hỏi hóa đơn VAT của tôi:

    Tôi đã xuất hóa đơn VAT rồi. nhưng nhìn lại thấy chỗ hình thức thanh toán tôi lại quên ghi. 

    Như vậy liệu có sao không luật sư? hóa đơn đó có bị hủy không ạ?

    Mong hồi âm. Cám ơn luật sư!

     
    721 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #518505   19/05/2019

    Chào bạn. Theo quy định của pháp luật, hình thức thanh toán không phải là tiêu thức bắt buộc khi lập hóa đơn VAT căn cứ vào các quy định sau đây: Khoản 1 Điều 4 Thông tư 39/2014/TT-BTC ( được sửa đổi một số khoản tại Thông tư 26/2015/TT-BTC) không có quy định về tiêu thức "hình thức thanh toán" là nội dung bắt buộc trên hóa đơn. Công văn 9208/CT-TTHT năm 2017 về hóa đơn, chứng từ do Cục thuế thành phố Hồ Chí Minh hướng dẫn "hình thức thanh toán" là nội dung không bắt buộc.

    Do đó, nếu anh không ghi thì không sao, hóa đơn không bị hủy. :'(

     
    Báo quản trị |