Thắc mắc về Phát hành hóa đơn của tổ chức kinh doanh tại Điều 9 Thông tư 39/2014/TT-BTC

Chủ đề   RSS   
  • #325325 27/05/2014

    Thắc mắc về Phát hành hóa đơn của tổ chức kinh doanh tại Điều 9 Thông tư 39/2014/TT-BTC

    Thưa luật sư tôi mới đọc Thông tư 39/2014/TT-BTC quy định mới về hóa đơn chứng từ thì có chút thắc mắc về Điều 9:

     “Căn cứ vào nhu cu s dụng hóa đơn và việc chp hành quy đnh về quản lý, s dụng hóa đơn ca tổ chức, doanh nghip, cơ quan thuế qun trực tiếp xác định s lượng hóa đơn đưc tng o pt hành đ s dụng t 3 tháng đến 6 tháng ti Thông báo phát hành hóa đơn ca t chức, doanh nghip.

    Tức là từ nay doanh nghiệp đặt in hóa đơn chỉ được sử dụng số lượng hóa đơn đặt in trong vòng từ 3 đến 6 tháng? Và cơ quan quản lý thuế sẽ xác định số lượng hóa đơn doanh nghiệp được thông báo phát hành? Số lượng hóa đơn sẽ bị hạn chế chứ không còn như trước?

    Tôi đã tìm hiểu nhưng chưa thấy Tổng cục thuế có Công văn nào hướng dẫn chi tiết về quy định mới này. Vì sắp tới doanh nghiệp tôi phải đặt thêm hóa đơn để sử dụng nên tôi thực sự rất quan tâm. Mong được luật sư giải đáp về vấn đề này.

    Xin cảm ơn!

     
    3674 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #326227   02/06/2014

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2766)
    Số điểm: 31951
    Cảm ơn: 728
    Được cảm ơn 1115 lần


    Theo đúng như quy định tại Điều 9 của Thông tư 39 thì đúng là có giới hạn về việc in hóa đơn, nhưng hiện tại Thông tư 39 vẫn chưa có hiệu lực nên bạn vẫn cứ áp dụng Thông tư 64 như bình thường, đến khi Thông tư 39 có hiệu lực thì có thể sẽ có hướng dẫn.

     
    Báo quản trị |  
  • #326285   03/06/2014

    LanChi2202
    LanChi2202

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/05/2014
    Tổng số bài viết (38)
    Số điểm: 428
    Cảm ơn: 62
    Được cảm ơn 23 lần


    danusa viết:

    Theo đúng như quy định tại Điều 9 của Thông tư 39 thì đúng là có giới hạn về việc in hóa đơn, nhưng hiện tại Thông tư 39 vẫn chưa có hiệu lực nên bạn vẫn cứ áp dụng Thông tư 64 như bình thường, đến khi Thông tư 39 có hiệu lực thì có thể sẽ có hướng dẫn.

    Văn bản đó có hiệu lực từ 01/06/2014 tức là đã có hiệu lực rồi bạn ah!

    " Hãy tha thứ cho người làm tổn thương mình, nhưng đừng bao giờ tin người đó thêm 1 lần nào nữa."

     
    Báo quản trị |