DanLuat 2015

thắc mắc về nghị định 29 về tuyển dụng viên chức

Chủ đề   RSS   
  • #222819 29/10/2012

    tathitheu

    Sơ sinh

    Bà Rịa - Vũng Tàu, Việt Nam
    Tham gia:29/10/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    thắc mắc về nghị định 29 về tuyển dụng viên chức

    em là sinh viên mới ra trường. Đợt tháng 10 vừa qua em có thi phỏng vấn ở phòng giáo dục của tỉnh em. và năm nay Phòng đưa ra kế hoạch tuyển dụng theo nghị định 29 và có nói rõ kết quả được tính là điểm trung bình các môn học và điểm tốt nghiệp cộng với điểm phỏng vấn nhân hệ số 2.

    Nhưng khi đưa ra kết quả phỏng vấn thì chỉ có điểm trung bình môn học nhân hệ số 2 và phỏng vấn nhân hệ số 2. không có điểm tốt nghiệp.

    Khi em có hỏi ban xét tuyển thì nhận được câu trả lời là: " Điểm Trung bình môn học ở các nhà trường hiện nay đã tính cả điểm tốt nghiệp để tính xếp loại tốt nghiệp. Và nghị định 29 chưa có văn bản hướng dẫn cụ thể vấn đề này. Vì vậy, ban xét tuyển chỉ lấy điểm Trung bình xét tốt nghiệp đó nhân hệ số 2 và cộng với điểm phỏng vấn nhân hệ số 2. "

    Em có tìm hiểu kĩ vấn đề này ở điều 11 của nghị định 29. 

    Vậy các anh chị hiễu rõ về nghị định này. có thể trả lời giúp em câu hỏi là : "Phòng giáo dục của huyện em làm đúng hay sai nghị định 29 của chính phủ? và giải thích của phòng có đúng hay là sai?

    Em xin cảm ơn!

     

     
    4468 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #223223   31/10/2012
    Được đánh dấu trả lời

    LSTHACHTHAO
    LSTHACHTHAO
    Top 75
    Male
    Luật sư địa phương

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (669)
    Số điểm: 3774
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 244 lần
    Lawyer

    Chào bạn.

    Nghị định 29/2012/NĐ-CP quy định về việc tuyển dụng, sử dụng và quản lý viên chức. trong đó Điều 11 của Nghị định quy đình về nội dung xét tuyển viên chức bao gồm điểm học tập và điểm tốt nghiệp của người dự tuyển.

    Tuy nhiên, trường hợp của bạn có thể rơi vào khoản 2 Điều 12 của nghị định quy định về cách tính điểm, theo đó nếu Trường của bạn đào tạo theo hệ thống tín chỉ thì điểm học tập đồng thời sẽ là điểm tốt nghiệp, bạn có thể tham khảo thêm điều 12 của nghị định:

    Điều 12. Cách tính điểm

    1. Điểm học tập được xác định bằng trung bình cộng kết quả các môn học trong toàn bộ quá trình học tập của người dự xét tuyển ở trình độ, chuyên môn, nghiệp vụ theo yêu cầu của vị trí dự tuyển và được quy đổi theo thang điểm 100, tính hệ số 1.

    2. Điểm tốt nghiệp được xác định bằng trung bình cộng kết quả các môn thi tốt nghiệp hoặc điểm bảo vệ luận văn của người dự xét tuyển và được quy đổi theo thang điểm 100, tính hệ số 1.

    3. Trường hợp người dự xét tuyển được đào tạo theo hệ thống tín chỉ thì điểm học tập đồng thời là điểm tốt nghiệp và được quy đổi theo thang điểm 100, tính hệ số 2.

    4. Điểm phỏng vấn hoặc thực hành được tính theo thang điểm 100 và tính hệ số 2.

    5. Kết quả xét tuyển là tổng số điểm của điểm học tập, điểm tốt nghiệp, điểm phỏng vấn tính theo quy định tại Khoản 1, Khoản 2 và Khoản 4 Điều này.

    Trường hợp người dự xét tuyển được đào tạo theo hệ thống tín chỉ thì kết quả xét tuyển là tổng số điểm được tính tại Khoản 3 và Khoản 4 Điều này.

    Thân mến.

     

    LUẬT SƯ NGUYỄN THẠCH THẢO - ĐÒAN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ NGUYỄN THẠCH THẢO

    ĐC: 4/63 - QUANG TRUNG - PHƯỜNG 10 - QUẬN GÒ VẤP - TP.HCM ( Cách Ngã 6 Gò Vấp 100m. Hẽm đầu tiên bên phải)

    ĐTDĐ: 0989046966

    ĐTVP: (08).38940903

    EMAIL: lsthachthao@yahoo.com

    TƯ VẤN PHÁP LUẬT TRỰC TIẾP TẠI VP HOẶC QUA ĐIỆN THOẠI THƯỜNG XUYÊN : Từ Thứ 2 - Chủ nhật vào lúc: 08h - 21h mỗi ngày

    1. Email: lsthachthao@yahoo.com.

    2. ĐIỆN THOẠI TƯ VẤN: 0989 046 966

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LUẬT SƯ NGUYỄN THẠCH THẢO - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

VĂN PHÒNG LUẬT SƯ NGUYỄN THẠCH THẢO

ĐC: 4/63 - QUANG TRUNG - PHƯỜNG 10 - QUẬN GÒ VẤP - TP.HCM

ĐTDĐ: 0989046966 - ĐTVP: (08).38940903

EMAIL: lsthachthao@yahoo.com

0 Thành viên đang online
-