DanLuat 2015

Thắc mắc về Nghị định 116

Chủ đề   RSS   
  • #493432 02/06/2018

    Mymocmeo

    Male
    Sơ sinh

    Sơn La, Việt Nam
    Tham gia:02/06/2018
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thắc mắc về Nghị định 116

    Anh chị cho em hỏi. Em công tác ở trường cũ được 4 năm đến tháng 5 /2017 trường cũ của em có quyết định xác nhận là trg đóng trên địa bàn xã có hoàn cảnh ĐBKk. Đến tháng 8/2017. Em chuyển công tác sang trường mới. Trường này cũng đang là trg thuộc xã có hoàn cảnh ĐBKK. Vậy em có được hưởng trợ cấp lần đầu k? Và nếu nhận đc thì trường cũ hay trường mới sẽ lập danh sách chi trả cho em? Em xin chân thành cảm ơn.

     
    491 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #493435   02/06/2018

    chiakinguyen
    chiakinguyen
    Top 500
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:13/06/2016
    Tổng số bài viết (208)
    Số điểm: 4134
    Cảm ơn: 87
    Được cảm ơn 234 lần


    Chào bạn theo đúng quy định tại Nghị định 116/2010/NĐ-CP thì bạn được hưởng 1 lần trợ cấp lần đầu cho cả thời gian công tác tại  vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn.

     Điều 6. Trợ cấp lần đầu và trợ cấp chuyển vùng

    Đối tượng quy định tại Điều 2 Nghị định này đến công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn từ 3 năm trở lên đối với nữ và từ 5 năm trở lên đối với nam được hưởng trợ cấp như sau:
    1. Trợ cấp lần đầu bằng 10 tháng lương tối thiểu chung;

    2. Trường hợp có gia đình chuyển đi theo thì ngoài trợ cấp lần đầu, còn được trợ cấp tiền tàu xe, cước hành lý cho các thành viên trong gia đình cùng đi và hưởng trợ cấp chuyển vùng bằng 12 tháng lương tối thiểu chung cho hộ gia đình;

    3. Chỉ thực hiện một lần mức trợ cấp quy định tại khoản 1 và khoản 2 Điều này trong cả thời gian công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn.

    Do vậy, khi chuyển qua trường mới dù cũng là vùng có điều kiện kinh tế xã hội đặc biệt khó khăn nhưng bạn không được hưởng nữa. 

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-