DanLuat 2015

thắc mắc về luật giao thông

Chủ đề   RSS   
  • #259840 08/05/2013

    unknown010690

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/05/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    thắc mắc về luật giao thông

    cho hỏi khu vực nội thành ở thành phố hồ chí minh áp dụng mức phạt cao có phải là "Quốc lộ 1A (bắt đầu từ nút giao thông Thủ Đức) – Nguyễn Văn Linh – đường dẫn cầu Phú Mỹ - cầu Phú Mỹ - vành đai Đông – đường Nguyễn Thị Định – xa lộ Hà Nội – nút giao thông Thủ Đức" ko ạ?  vậy khu vực đại học quốc gia có nằm trong khu vực áp dụng mức phạt cao ko?

     
    3238 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #259845   08/05/2013

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5289)
    Số điểm: 50720
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3521 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Đúng rồi bạn.

    Quyết định số 30/2010/QĐ-UBNĐ của UBND Tp Hồ Chí Minh quy định:

     

    Điều 1. Nay quy định phạm vi áp dụng thí điểm xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ đối với một số vi phạm trong khu vực nội thành của thành phố Hồ Chí Minh theo Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày 02 tháng 4 năm 2010 của Chính phủ như sau:

    - Phạm vi áp dụng thí điểm bao gồm tuyến đường vành đai và toàn bộ các đường bên trong tuyến vành đai, ngoại trừ một số đường (hoặc đoạn đường) thuộc địa bàn huyện hoặc ngoài địa bàn thành phố.

    - Tuyến đường Vành đai được xác định là: Quốc lộ 1A (bắt đầu từ nút giao thông Thủ Đức) - Đại lộ Nguyễn Văn Linh - đường dẫn vào cầu Phú Mỹ - cầu Phú Mỹ - đường Vành đai phía Đông thành phố - đường Nguyễn Thị Định - Xa lộ Hà Nội - Nút giao thông Thủ Đức.

    Về câu hỏi "Khu vực Đại học Quốc gia có nằm trong khu vực áp dụng mức phạt cao hay không?" thì bạn chỉ cần xem nó có thuộc một trong các tuyến đường được xác định là tuyến vành đai ở đoạn tô màu đỏ trên hay không? Nếu không thuộc tuyến vành đai thì xem nó nằm  bên trong hay bên ngoài tuyến vành đai? Nếu nằm bên trong tuyến vành đai thì xem nó có thuộc địa bàn huyện, ngoài địa bàn thành phố hay không?

    Nếu nó không thuộc một trong các tuyến đường thuộc tuyến vành đai, nằm bên ngoài tuyến vành đai hoặc tuy nằm bên trong tuyến vành đai nhưng thuộc địa bàn huyện, ngoài địa bàn thành phố thì không bị áp dụng mức phạt cao. Ngược lại thì bị áp dụng.

     

     

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  
  • #260127   09/05/2013

    unknown010690
    unknown010690

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/05/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    mình xem bản đồ

    thì thấy chổ mình bị phạt nằm ngoài phạm vi trên, nhưng khi phạt thì lại được cstt-cd nói lưu thông vào đường cấm, tiền đóng phạt là 600k và bị tịch thu bằng lái 30ngày, mình có coi lại thì cái đó tính theo nội thành. hok bít có sai j k?

     
    Báo quản trị |