DanLuat 2015

Thắc mắc về kinh doanh trò chơi điện tử?

Chủ đề   RSS   
  • #415490 13/02/2016

    nguyenquoctoa
    Top 500
    Male
    Lớp 1

    Bình Thuận, Việt Nam
    Tham gia:09/10/2015
    Tổng số bài viết (179)
    Số điểm: 2302
    Cảm ơn: 118
    Được cảm ơn 72 lần


    Thắc mắc về kinh doanh trò chơi điện tử?

    Chuyện là mấy ngày tết rãnh rỗi nên vào Game Centre trong siêu thị chơi, trung tâm có rất nhiều trò chơi bằng xèng (dùng tiền thật quy đổi ra xèng để chơi được trên các máy điện tử). Nhưng tại đây, nhiều máy trò chơi có nút bấm (để người dùng tương tác với trò chơi) đơn vị kinh doanh đã tháo đi phần nút đệm lồi bằng cao su mềm, chỉ còn lại phần lõi cao su cứng có cạnh, nằm lõm xuống dưới so với mặt bảng điều khiển gây khó khăn cho người chơi khi sử dụng, có thể nói việc này làm giảm hiệu quả khi chơi (vì dùng xèng chơi ăn xèng để tiếp tục chơi) và có thể gây tổn thương cho người chơi. Cụ thể, nếu tương tác nhiều có thể bị phòng rộp ngón tay. Mình thắc mắc, không biết có quy định nào về việc không cho phép thay đổi kết cấu thiết bị chơi game không, đơn vị kinh doanh làm vậy có vi phạm pháp luật không, mong được tư vấn. Xin cảm ơn.

     
    2250 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #415660   16/02/2016

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4645)
    Số điểm: 30562
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1070 lần


    Theo quy định tại Thông tư 08/2000/TT-BVHTT hướng dẫn quản lý trò chơi điện tử 

    Điều 5.

    Điều kiện kinh doanh.

    Đối tượng kinh doanh dịch vụ trò chơi điện tử quy định tại Thông tư này phải có các điều kiện sau:

    1. Địa điểm thuộc quyền sở hữu hoặc quyền sử dụng hợp pháp của mình đảm bảo vệ sinh, mùa hè phải thoáng, mùa đông phải ấm; không gây cản trở trật tự an toàn giao thông;

    2. Thiết bị đảm bảo thẩm mỹ lành mạnh; đảm bảo tiêu chuẩn kỹ thuật: Âm thanh rõ, mầu sắc đẹp, hình ảnh nét;

    Nếu như việc bạn nói là cơ sở chỉnh sửa nút gây mất yêu cầu an toàn kỹ thuật thì là vi phạm quy định

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn TRUTH vì bài viết hữu ích
    nguyenquoctoa (16/02/2016)
  • #415712   16/02/2016

    nguyenquoctoa
    nguyenquoctoa
    Top 500
    Male
    Lớp 1

    Bình Thuận, Việt Nam
    Tham gia:09/10/2015
    Tổng số bài viết (179)
    Số điểm: 2302
    Cảm ơn: 118
    Được cảm ơn 72 lần


    Cảm ơn @truth nhiều, em sẽ tìm hiểu thêm.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-