DanLuat 2015

Thắc mắc về kí HĐ lao động thời vụ.

Chủ đề   RSS   
  • #304301 27/12/2013

    bao_nhu

    Sơ sinh


    Tham gia:06/12/2013
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 115
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 0 lần


    Thắc mắc về kí HĐ lao động thời vụ.

      Xin chào!!!

      Công ty em chỉ kí HĐ với nhân viên có thời hạn 3 tháng 1 lần để tránh việc đóng BHXH. Nhưng em nghe nói có quy định mới về xử phạt việc kí HĐ như vậy.

      Vậy cho em hỏi, quy định đó cụ thể như thế nào ạ?

      Xin cám ơn!!!!

     
    2261 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #304303   27/12/2013

    phanthanhtuan2013
    phanthanhtuan2013
    Top 200
    Male
    Lớp 1

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:24/02/2013
    Tổng số bài viết (311)
    Số điểm: 2586
    Cảm ơn: 39
    Được cảm ơn 153 lần


    Bạn tham khảo Điều 5 Nghị định 95/2013

    Điều 5. Vi phạm quy định về giao kết hợp đồng lao động

    1. Phạt tiền người sử dụng lao động khi có một trong các hành vi: Không giao kết hợp đồng lao động bằng văn bản đối với công việc cố định có thời hạn trên 3 tháng; không giao kết đúng loại hợp đồng lao động với người lao động theo quy định tại Điều 22 của Bộ luật Lao động theo một trong các mức sau đây:

    a) Từ 500.000 đồng đến 2.000.000 đồng với vi phạm từ 01 người đến 10 người lao động;

    b) Từ 2.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng với vi phạm từ 11 người đến 50 người lao động;

    c) Từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng với vi phạm từ 51 người đến 100 người lao động;

    d) Từ 10.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng với vi phạm từ 101 người đến 300 người lao động;

    đ) Từ 15.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng với vi phạm từ 301 người lao động trở lên.

     

    Tra cứu BẢN ÁN/ HỢP ĐỒNG MẪU tại https://caselaw.vn

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn phanthanhtuan2013 vì bài viết hữu ích
    bao_nhu (30/12/2013)
  • #304306   27/12/2013

    thuonglay
    thuonglay

    Sơ sinh

    Bình Thuận, Việt Nam
    Tham gia:23/06/2010
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 123
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 2 lần


    Theo Nghi  định số 95/2013/NĐCP ngày 22/8/2013 của Chính phủ về việc quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực lao động, BHXH, có hiệu lực từ tháng 10-2013..Bạn xem  nhé.

     

    Cập nhật bởi thuonglay ngày 27/12/2013 02:20:55 CH sai chinh ta
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn thuonglay vì bài viết hữu ích
    bao_nhu (30/12/2013)

0 Thành viên đang online
-