Thắc mắc về hợp đồng làm việc

Chủ đề   RSS   
  • #383582 16/05/2015

    vuongtran140591

    Sơ sinh

    Quảng Ngãi, Việt Nam
    Tham gia:16/05/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thắc mắc về hợp đồng làm việc

    Tôi tên là Trần thanh Vương, học trung cấp sư phạm mĩ thuật, sau khi ra trường, bắt đầu từ ngày 01/01/2014 tôi được PGD Huyện Tư Nghĩa kí hợp đồng dạy bộ môn mĩ thuật ở 1 trường Tiểu học Ở xã Nghĩa Hà, huyện Tư Nghĩa-tỉnh Quảng Ngãi. Vào ngày 01/04/2015 thì xã Nghĩa Hà sát nhập vào TP Quảng Ngãi, do đó trường tôi đang công tác cũng chuyển về PDG TP Quảng Ngãi. Sau hết 1 năm công tác thì vào ngày 01/01/2015 tôi được PGD TP Quảng Ngãi kí hợp đồng mới.

    Trong quá trình công tác từ ngày 01/01/2014 đến nay thì hàng tháng tôi được hưởng lương là 1.600.000đ và trừ tiền đóng BHXH là 158.000đ. Vậy tôi được hỏi là PGD trả lương cho tôi như vậy là đúng theo quy định chưa? Tôi có được trả lương theo hệ số lương cơ bản và có được hưởng thêm các phụ cấp nào nữa không? Tôi xin cảm ơn.

     
    3217 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #383913   19/05/2015

    NguyenNhatTuan
    NguyenNhatTuan
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2009
    Tổng số bài viết (10141)
    Số điểm: 57718
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 4044 lần
    Lawyer

    Chào bạn.

    Theo như nội dung bạn trình bày thì bạn là viên chức công tác theo hợp đồng làm việc tại đơn vụ sự nghiệp công lập hưởng lương từ quỹ lương của đơn vị sự nghiệp công lập. 

    tại Điều 12 Luật Viên chức quy định về  Quyền của viên chức về tiền lương và các chế độ liên quan đến tiền lương có nội dung như sau:

    1. Được trả lương tương xứng với vị trí việc làm, chức danh nghề nghiệp, chức vụ quản lý và kết quả thực hiện công việc hoặc nhiệm vụ được giao; được hưởng phụ cấp và chính sách ưu đãi trong trường hợp làm việc ở miền núi, biên giới, hải đảo, vùng sâu, vùng xa, vùng dân tộc thiểu số, vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn hoặc làm việc trong ngành nghề có môi trường độc hại, nguy hiểm, lĩnh vực sự nghiệp đặc thù.

    2. Được hưởng tiền làm thêm giờ, tiền làm đêm, công tác phí và chế độ khác theo quy định của pháp luật và quy chế của đơn vị sự nghiệp công lập.

    3. Được hưởng tiền thưởng, được xét nâng lương theo quy định của pháp luật và quy chế của đơn vị sự nghiệp công lập.

    Như vậy, bạn hãy đối chiếu với nội dung hợp đồng đã ký, vị trí làm việc và nơi làm việc hiện nay của bạn để biết trả lương đúng hay chứa nhé.

    Trân trọng.

    Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

    Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

    Địa chỉ: 332 Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

    ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

    Website: www.luatsuphuvinh.com;

    Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

    nguyennhattuan040671@gmail.com

    Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

    - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

    - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

    - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

    - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

    Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh.

ĐT liên hệ: 0913.623.699 - Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

Website: www.luatsuphuvinh.com