DanLuat 2015

thắc mắc về hình thức đánh bạc qua internet

Chủ đề   RSS   
  • #322444 10/05/2014

    thuantranttk

    Sơ sinh

    Gia Lai, Việt Nam
    Tham gia:08/04/2014
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    thắc mắc về hình thức đánh bạc qua internet

    giả sử mình mở công ty game giải trí có giấy phép kinh doanh trong lĩnh vực game online . hình thức là trang http://play.zing.vn/ chẳng hạn . trong game nay mình sẽ có hình thức nạp tiền thẻ qua thẻ cào/ card/ chuyển khoản để đổi lấy đơn vị tiền ảo chơi game ( không cho phép quy đổi từ tiền ảo sang tiền thật trong game) . rồi mình nhờ người hợp tác đứng ra thu mua lại số tiền ảo trong game này thì có bị coi là đánh bạc ? (trường hợp mình k có hợp đồng liên quan hay kí kết bất cứ điều gì  chỉ có thỏa thuận miệng) . mong các luật sư tư vấn thêm

     
    2598 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #322453   10/05/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3177)
    Số điểm: 24032
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1250 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Theo quy định trong BLHS Điều 248 thì:  Người nào đánh bạc dưới bất kỳ hình thức nào được thua bằng tiền hay hiện vật có giá trị lớn hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi quy định tại Điều này và Điều 249 của Bộ luật này hoặc đã bị kết án về một trong các tội này, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến năm mươi triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến ba năm.

    Đồng thời theo hướng dẫn tại Nghị quyết 01/2006 – HĐTP của Hội đồng thẩm phán Tòa án nhân dân tối cao thì  “tham gia thực hiện hành vi dưới bất kỳ hình thức nào với mục đích được thua bằng tiền hay hiện vật” đều bị coi là hành vi đánh bạc .

    Tuy nhiên, trên thực tế không phải cứ tham gia trò chơi được thua bằng tiền  hay hiện vật đều bị coi là hành vi đánh bạc. Các hình thức vuii chơi giải trí trực tuyến  được cơ quan có thẩm quyền cấp phép sẽ không bị coi là hành vi phạm tội.

    Nếu như nhà cung cấp dịch vụ không cho phép đổi tiền ảo sang tiền thật hay một loại vật chất nào khác giữa người chơi với nhà cung cấp dịch vụ thì các trò chơi theo nội dung này được hiểu là vui chơi giải trí trực tuyến.  Việc bạn thu mua khoản tiền ảo đó, nếu đã có thỏa thuận với các chủ thể khác thì sẽ không có vướng mắc gì.

    Thân ái!

    Cập nhật bởi Ls.NguyenHuyLong ngày 10/05/2014 12:01:37 CH

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ls.NguyenHuyLong vì bài viết hữu ích
    thuantranttk (12/05/2014)
  • #322648   12/05/2014

    thuantranttk
    thuantranttk

    Sơ sinh

    Gia Lai, Việt Nam
    Tham gia:08/04/2014
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    chân thành cảm ơn LS. Nguyễn Huy Long đã giải đáp thắc mắc của mình.

     
    Báo quản trị |  
  • #322667   12/05/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3177)
    Số điểm: 24032
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1250 lần
    Lawyer

    thuantranttk viết:

    chân thành cảm ơn LS. Nguyễn Huy Long đã giải đáp thắc mắc của mình.

    Không có gì đâu bạn!

    Mỗi khi có thắc mắc, bạn có thể đến với diễn đàn để được giải đáp.

     

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-