DanLuat 2015

Thắc Mắc về giấy uỷ quyền

Chủ đề   RSS   
  • #407634 24/11/2015

    nguyenxen92

    Sơ sinh

    Hải Dương, Việt Nam
    Tham gia:12/01/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Thắc Mắc về giấy uỷ quyền

    A/c vui lòng cho e hỏi một chút về ủy quyền khiếu nại:

    Bà A có quyền sử dụng 1 thửa đất. Do già yếu Bà A đã ủy quyền cho ông B (em trai bà) để làm việc với cq nhà nước liên quan đến thửa đất của bà A. . Hiện nay ông B già yếu và làm giấy ủy quyền cho ông C (cháu) để khiếu nại về quyền sử dụng đất của bà A.

    Trong trường hợp trên, giấy ủy quyền do ông B ủy quyền cho ông C có được chấp nhận không? Nếu không thì theo quy định nào a?

    Thực sự e chưa gặp trường hợp nào như thế này bao giờ, mong a/c giải đáp giúp e a. TKS

     
    2609 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #408414   02/12/2015

    daolienluatsu
    daolienluatsu
    Top 50
    Female
    Luật sư địa phương

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:11/11/2012
    Tổng số bài viết (806)
    Số điểm: 5744
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 357 lần
    Lawyer

    Chào bạn,

    Vấn đề bạn hỏi, Luật sư Đào Thị Liên  - Công ty Luật Tiền Phong tư vấn cho bạn như sau:  

    1. Có thể ủy quyền thực hiện khiếu nại về đất đai

    Điều 12, Luật Khiếu nại 2011 quy định: "Trường hợp người khiếu nại ốm đau, già yếu, có nhược điểm về thể chất hoặc vì lý do khách quan khác mà không thể tự mình khiếu nại thì được ủy quyền cho cha, mẹ, vợ, chồng, anh, chị, em ruột, con đã thành niên hoặc người khác có năng lực hành vi dân sự đầy đủ để thực hiện việc khiếu nại".

    2. Có thể ủy quyền lại cho người thứ ba tiếp tục thực hiện nội dung ủy quyền khi thỏa mãn các điều kiện sau:

    - Phải có sự đồng ý của người ủy quyền và

    - Hình thức hợp đồng ủy quyền lại cũng phải phù hợp với hình thức hợp đồng ủy quyền ban đầu.

    - Phạm vi ủy quyền lại không được vượt quá phạm vi ủy quyền ban đầu.

    Trên đây là các ý kiến tư vấn của luật sư, hi vọng làm sáng tỏ các vấn đề mà bạn đang quan tâm. Nếu bạn cần tư vấn thêm hoặc cần hỗ trợ thực hiện, vui lòng điện thoại về tổng đài tư vấn pháp luật của Luật Tiền Phong số 04-1088/4/3 hoặc 1900 2118 để được trợ giúp.

    Thân chúc bạn và gia đình sức khỏe, bình an.

    Trân trọng.

     

    Luật sư Đào Liên - Công ty Luật Tiền Phong

    Hotline tư vấn miễn phí: 1900 6289

    Website: luattienphong.net

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn daolienluatsu vì bài viết hữu ích
    nguyenxen92 (04/12/2015)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Đào Liên - Công ty Luật Tiền Phong

Hotline tư vấn miễn phí: 1900 6289

Website: luattienphong.net

0 Thành viên đang online
-