DanLuat 2015

Thắc mắc về giá trị pháp lý của con dấu tròn và con dấu vuông

Chủ đề   RSS   
  • #294044 29/10/2013

    chau.sh

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:29/10/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thắc mắc về giá trị pháp lý của con dấu tròn và con dấu vuông

    cho em hỏi khi đi khám sức khỏe ở bệnh viện bác sĩ đóng vào tờ giấy chứng nhận sức khỏe là con dấu vuông nhưng nhà trường nơi em đang theo học lại yêu cầu phải là con dấu tròn thì mới có giá trị pháp lý, vậy cho em hỏi giá trị pháp lý của con dấu tròn và con dấu vuông là như thế nào? nếu đóng dấu vuông thì có giá trị pháp lý không? 

     
    11209 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #294317   30/10/2013

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4653)
    Số điểm: 31203
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1087 lần


    Chào bạn, theo hướng dẫn tại Thông tư 14/2013/TT-BYT về khám chữa bệnh có quy định về co ndấu sử dụng trên GIấy KSK như sau:

    Điều 7. Phân loại sức khỏe

    3. Sau khi phân loại sức khỏe, người kết luận phải ký, ghi rõ họ tên và đóng dấu của cơ sở KSK vào Giấy KSK hoặc Sổ KSK định kỳ (dấu sử dụng trong giao dịch chính thức của cơ sở KSK theo quy định của pháp luật về quản lý và sử dụng con dấu). Trường hợp người được KSK có yêu cầu cấp nhiều Giấy KSK thì việc đóng dấu được thực hiện sau khi tiến hành nhân bản Giấy KSK theo quy định tại Điều 8 Thông tư này.

    Theo đó con dấu sử dụng trên GKSK phải là con dấu tròn nha bạn, bạn đem giấy lên Bộ phận văn thư của bệnh viện nhờ họ đóng dấu tròn dùm.

     
    Báo quản trị |