DanLuat DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Thắc mắc điều khoản chuyển tiếp của Nghị định 69/2019 về dùng tài sản công thanh toán cho dự án BT

(kihlinbin@gmail.com)

Kính chào các luật sư,
Cty tôi và UBND huyện có ký 1 HĐ xây dựng-chuyển giao (BT) vào giữa năm 2018. Khoản 2 Điều 17 NĐ 69/2017 (có hiệu lực từ ngày 1/10/2019) quy định: "Đối với các Hợp đồng BT được ký kết từ ngày 01 tháng 01 năm 2018 đến trước ngày Nghị định này có hiệu lực thi hành, trong đó có điều khoản sử dụng tài sản công để thanh toán được thực hiện theo Luật đất đai năm 2013, Luật đầu tư năm 2014, Luật xây dựng năm 2014, Luật ngân sách nhà nước năm 2015, Luật quản lý, sử dụng tài sản công năm 2017 và pháp luật có liên quan."

Đọc quy định trên tôi ko rõ việc thanh toán cho dự án của cty tôi có chịu sự điều chỉnh của luật này hay ko? Vì tôi được biết Nghị định là văn bản hướng dẫn luật, nên giờ hợp đồng có điều khoản dùng đất để thanh toán nên phải theo luật quản lý, sử dụng tài sản công 2017. Mà giờ NĐ này hướng dẫn luật vừa rồi thì nên chắc chắn việc thanh toán sẽ phải theo NĐ 69/2019? Mà nếu ko theo NĐ 69/2019 thì chả có quy định nào hướng dẫn cả.

Xin cảm ơn.



 

  •  901
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…