TẬP HUẤN SƠ CẤP CỨU

Chủ đề   RSS   
  • #460731 12/07/2017

    MATIEP

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2017
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    TẬP HUẤN SƠ CẤP CỨU

    CHÀO LS!

    Em muốn hỏi là công tác tập huấn sơ cấp cứu cho nhân viên trong doanh nghiệp có phải tổ chức hàng năm không ạ? nếu có thì quy định nằm trong thông tư nào?

     
    3469 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #463714   05/08/2017

    thanhtungrcc
    thanhtungrcc
    Top 50
    Male
    Luật sư địa phương

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:28/08/2008
    Tổng số bài viết (1306)
    Số điểm: 7549
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 795 lần
    Lawyer

    Bạn muốn hỏi về công tác tập huấn sơ cấp cứu cho nhân viên trong doanh nghiệp có phải tổ chức hàng năm không?. Theo quy định tại khoản 2 điều 9 thông tư số 19/2016/TT-BYT:
    Điều 9. Huấn luyện sơ cứu, cấp cứu

    1. Đối tượng huấn luyện sơ cứu, cấp cứu bao gồm:

    a) Người lao động, trừ trường hợp đã có Giấy chứng nhận huấn luyện an toàn vệ sinh lao động;

    b) Người được phân công tham gia lực lượng sơ cứu, cấp cứu.
    2. Thời gian, nội dung huấn luyện và huấn luyện lại hằng năm thực hiện theo quy định tại Phụ lục 6 ban hành kèm theo Thông tư này.

    Như vậy, theo quy định trên, công tác tập huấn sơ cấp cứu cho nhân viên trong doanh nghiệp được tổ chức hằng năm theo quy định tại Thông tư số 19/2016/TT-BYT Hướng dẫn quản lý vệ sinh lao động và sức khỏe người lao động và theo quy định tại phụ lục 6 ban hành kèm theo. Nếu bạn có thắc mắc hay vấn đề gì để làm sáng tỏ thì hãy liên lạc trực tiếp điện thoại với tôi để được tư vấn cụ thể hơn.

    Luật sư: Nguyễn Thanh Tùng ; Điện thoại tư vấn: 0913 586 658

    Văn phòng luật sự Phạm Hồng Hải và Cộng sự - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội;

    Email: luatsuthanhtung@gmail.com; https://sonapexseahouse.blogspot.com/

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: Nguyễn Thanh Tùng ; Điện thoại tư vấn: 0913 586 658

Văn phòng luật sự Phạm Hồng Hải và Cộng sự - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội;

Email: luatsuthanhtung@gmail.com; https://sonapexseahouse.blogspot.com/