DanLuat 2015

Tăng tiết dạy đối với hiệu trưởng kiêm bí thư chi bộ

Chủ đề   RSS   
  • #493110 31/05/2018

    linhtrang123456
    Top 200


    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/12/2017
    Tổng số bài viết (293)
    Số điểm: 2245
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 11 lần


    Tăng tiết dạy đối với hiệu trưởng kiêm bí thư chi bộ

    Là Hiệu trưởng kiêm bí thư chi bộ nhà trường cấp tiểu học là trường tiểu học hạng 3. Vậy có được hưởng phụ trội thêm giờ không? Nếu Có mỗi tuần bao nhiêu tiết? 
    Theo mình được biết thì tại Thông tư 28/2009/TT-BGDĐT về chế độ làm việc đối với giáo viên phổ thông do Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành thì không có quy định về tăng tiết dạy học mà chỉ có quy định giảm tiết dạy trong trường hợp kiêm nhiệm. Theo đó:

    "Điều 7. Định mức tiết dạy đối với Hiệu trưởng, Phó hiệu trưởng

    1. Hiệu trưởng, Phó hiệu trưởng trường phổ thông có nhiệm vụ giảng dạy một số tiết để nắm được nội dung, chương trình giáo dục và tình hình học tập của học sinh nhằm nâng cao hiệu quả trong công tác quản lý."

    Nếu anh có số tiết vượt định mức tiết dạy theo quy định thì anh sẽ được chi trả tiền làm thêm giờ. Trường hợp tăng tiết dạy sẽ căn cứ vào tình hình thực tế của đơn vị (như thiếu giáo viên...) việc bố trí tăng tiết sẽ theo quy chế tại đơn vị do Người đứng đầu cơ quan đơn vị quyết định và đây được xem là hoạt động làm thêm giờ.

     
    152 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-