DanLuat 2015

Tăng lương đối với CBVC có hệ số lương 2,34 trở xuống

Chủ đề   RSS   
  • #374835 18/03/2015

    Tăng lương đối với CBVC có hệ số lương 2,34 trở xuống

    Theo nghị định 17/2015/NĐ-CP quy định tiền lương tăng thêm đối với cán bộ, công chức, viên chức, người lao động (kể cả người tập sự, thử việc) làm việc trong các cơ quan, tổ chức, đơn vị sự nghiệp của Đảng, Nhà nước, tổ chức chính trị - xã hội.... Vậy tôi xin hỏi trường tôi là đơn vị sự nghiệp trực thuộc Bộ VHTTDL quản lý có được áp dụng không? Các đối tượng như CBVC là biên chế theo HĐ 68 có hệ số 2,22 được hưởng hệ số trách nhiệm 0,1; CBVC GV có hệ số 2,34 được hưởng phụ cấp trách nhiệm theo quy chế chi tiêu nội bộ là 0,45 0,35 0,2 và 0,1; nhân viên hợp đồng có thời hạn có được áp dụng không?

    Xin luật sư tư vấn giúp để tôi kịp triển khai thực hiện nâng lương đối với CBVC GV. Xin chân thành cảm ơn

     
    1762 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #377446   03/04/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


    Điều kiện để được tăng lương theo Nghị định 17

    1. Cán bộ, công chức, viên chức, NLĐ làm việc trong đơn vị sự nghiệp: có nhé => NLĐ làm việc theo Nghị dinh 68 thì gọi chung là NLĐ

    Điều 2. Đối tượng áp dụng:

    1. Người có hệ số lương từ 2,34 trở xuống quy định tại Khoản 1 Điều 1 Nghị định này, bao gồm:

    ) Cán bộ, công chức, viên chức hưởng lương theo bảng lương do Nhà nước quy định được cấp có thẩm quyền quyết định đến làm việc tại các hội, tổ chức phi Chính phủ, dự án và cơ quan, tổ chức quốc tế đặt tại Việt Nam;

    đ) Người làm việc theo chế độ hợp đồng lao động trong các cơ quan, đơn vị của Đảng, Nhà nước, tổ chức chính trị - xã hội theo quy định tại Nghị định số 68/2000/NĐ-CP ngày 17 tháng 11 năm 2000 của Chính phủ về thực hiện chế độ hợp đồng một số loại công việc trong cơ quan hành chính nhà nước, đơn vị sự nghiệp;

    2. 3. Đối tượng không áp dụng:

    a) Người có hệ số lương từ 2,34 trở xuống làm việc trong các cơ quan, tổ chức, đơn vị sự nghiệp đã được hưởng hệ số tiền lương tăng thêm hàng tháng bằng hoặc cao hơn 0,08 so với mức lương cơ sở theo quy định của cấp có thẩm quyền;

    Nếu những người trên không thuộc đối tượng có phần tiền lương tăng thêm này thì sẽ thuộc đối tượng tăng lương

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-