tăng lương đối với cán bộ nhà nước

Chủ đề   RSS   
  • #151259 29/11/2011

    phanhoangdang

    Male
    Sơ sinh

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:29/11/2011
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    tăng lương đối với cán bộ nhà nước

    cho hỏi nghị định 70 ngày 22tháng 8 năm 2011của chính phủ về mức lương tối thiểu. vậy tôi là cán bộ của Trung tâm phát triển qũy đất huyện ( tự chủ thu chi) có được áp dụng tính tăng lương theo Nghị định 70 hay jhông?cảm ơn quý đài
     
    3863 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #151268   29/11/2011

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6840)
    Số điểm: 79446
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3770 lần


    Điều 1. Đối tượng và phạm vi áp dụng

    Nghị định này quy định mức lương tối thiểu vùng áp dụng đối với người lao động làm việc ở công ty, doanh nghiệp, hợp tác xã, trang trại, hộ gia đình, cá nhân và các cơ quan, tổ chức có thuê mướn lao động, gồm:

    1. Doanh nghiệp thành lập, tổ chức quản lý và hoạt động theo Luật Doanh nghiệp (kể cả doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài tại Việt Nam).

    2. Hợp tác xã, liên hiệp hợp tác xã, tổ hợp tác, trang trại, hộ gia đình, cá nhân và các tổ chức khác của Việt Nam có thuê mướn lao động.

    3. Cơ quan, tổ chức nước ngoài, tổ chức quốc tế và cá nhân người nước ngoài tại Việt Nam có thuê mướn lao động (trừ trường hợp điều ước quốc tế mà Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam là thành viên có quy định khác với quy định của Nghị định này).

    Các công ty, doanh nghiệp, cơ quan, tổ chức và cá nhân quy định tại các khoản 1, 2 và 3 Điều này gọi chung là doanh nghiệp.
    => Phanhoangdang không thuộc đối tượng nào ở trên cả.
    Trân trọng./.

    0917 313 339

     
    Báo quản trị |  
  • #151468   29/11/2011

    chienthangbk
    chienthangbk
    Top 500
    Male
    Lớp 2

    Phú Thọ, Việt Nam
    Tham gia:16/11/2011
    Tổng số bài viết (262)
    Số điểm: 3469
    Cảm ơn: 65
    Được cảm ơn 97 lần


    Hình như tháng 5/2012 thì cán bộ nhà nước được tăng lương thì phải?! QH thông qua nhưng chưa có văn bản nào hướng dẫn thực hiện phải không các Pác?
    Hix! Mới chỉ "nghe nói sắp tăng lương" mà giá cả thị trường đã tăng vùn vụt!
    Thế mà lần nào tăng lương, các doanh nghiệp cũng tăng trước, nửa năm sau thì CNVC mới được tăng (lại còn tăng "từng tý" một nữa chứ!!!). Làm nhà nước đến bao giờ mới "xây được nhà, lấy được vợ" đây nhỉ??

    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ sẽ dành phần ai?.......

    .....Chân lý thuộc về mọi người không chịu sống đời nhỏ nhoi.....

     
    Báo quản trị |