DanLuat 2015

Tại sao phải bầu lại chủ tịch hội đồng thành viên mới để có một chữ ký

Chủ đề   RSS   
  • #407244 20/11/2015

    ngohungsc2011

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:14/12/2011
    Tổng số bài viết (15)
    Số điểm: 175
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 2 lần


    Tại sao phải bầu lại chủ tịch hội đồng thành viên mới để có một chữ ký

    khi thay đổi người đại diện theo pháp luật của công ty tnhh 2 tv. nếu chủ tịch hđtv đồng thời là người đại diện theo pháp luật thì người ký thông báo là chủ tịch hội đồng thành viên mới được bầu. tại sao phải bầu lại? ai có thể giải thích dùm tôi không?

     
    2716 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #407251   20/11/2015

    Giải thích thì chắc chỉ có Bộ kế hoạch và đầu tư mới giải thích chính xác nhất cho bạn. Bởi căn cứ khoản 2 Điều 17 TT 01/2013/TT-BKHĐT

    "2. Người ký thông báo thay đổi người đại diện theo pháp luật là một trong những cá nhân sau:

    a) Chủ sở hữu công ty đối với công ty TNHH một thành viên có chủ sở hữu là cá nhân.

    b) Chủ tịch Hội đồng thành viên hoặc Chủ tịch công ty đối với công ty TNHH một thành viên có chủ sở hữu là tổ chức.

    c) Chủ tịch Hội đồng thành viên đối với công ty TNHH hai thành viên trở lên. Trong trường hợp Chủ tịch Hội đồng thành viên là người đại diện theo pháp luật thì người ký thông báo là Chủ tịch Hội đồng thành viên mới được Hội đồng thành viên bầu.

    d) Chủ tịch Hội đồng quản trị đối với công ty CP. Trường hợp Chủ tịch Hội đồng quản trị là người đại diện theo pháp luật thì người ký thông báo là Chủ tịch Hội đồng quản trị mới được Đại hội cổ đông hoặc Hội đồng quản trị bầu."

    --> không bầu lại Chủ tịch HĐTV thì không có người ký thông báo thay đổi người đại diện PL.

    Hỗ trợ các bạn những vấn đề pháp lý qua email, skype hoặc điện thoại.

    Email: lstrantrongqui@gmail.com

    Skype: QUI.LHLF

    ĐTDĐ: 0906 530 214

     
    Báo quản trị |  
  • #409861   16/12/2015

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3177)
    Số điểm: 23893
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1247 lần
    Lawyer

    Hiểu đơn giản là việc thay đổi người đại diện theo pháp luật sẽ do Hội đồng thành viên quyết, và Chủ tịch Hội đồng thành viên thay mặt Hội đồng thành viên ký.

     

    Trân trọng

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-