DanLuat 2015

Tại sao Doanh nghiệp tư nhân không được đồng thời là thành viên góp vốn của Công ty hợp danh?

Chủ đề   RSS   
  • #515505 19/03/2019

    Tại sao Doanh nghiệp tư nhân không được đồng thời là thành viên góp vốn của Công ty hợp danh?

    Các bác, các cụ cho em hỏi theo như khoản 3 Điều 183 Luật doanh nghiệp 2014 quy định về Doanh nghiệp tư nhân: "Chủ DNTN k được đồng thời là thành viên công ty hợp danh" 

    Theo em hiểu thì thành viên hợp danh của Cty hợp danh cũng phải chịu trách nhiệm vô hạn như chủ DNTN nên chủ DNTN k được đồng thời là thành viên hợp danh. Nhưng trong trường hợp chủ DNTN là thành viên góp vốn thì thành viên góp vốn chỉ chịu trách nhiệm trong phần vốn góp của mình thì tại sao vẫn không được ạ?

    Bác nào có cao kiến giúp em với, em xin cảm ơn các bác nhiều!!!

     
     
    3416 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận