DanLuat 2015

Tài sản có đươc chia khi đang ở chung với bố mẹ chồng không

Chủ đề   RSS   
  • #81516 04/02/2011

    quynhanhhoangliet

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:04/02/2011
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Tài sản có đươc chia khi đang ở chung với bố mẹ chồng không

    Xin chào! Xin hãy giải đáp giúp tôi?
    Vợ chồng tôi đang ở chung với bố mẹ chồng. Nhưng trong thời gian sống chúng tôi đã mua rất nhiều tiện nghi trong nhà, vậy khi ly hôn tôi có được chia những tài sản đó không?
     
    2632 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #82153   11/02/2011

    QuyetQuyen945
    QuyetQuyen945
    Top 50
    Male
    Lớp 11

    Quảng Trị, Việt Nam
    Tham gia:28/10/2010
    Tổng số bài viết (1233)
    Số điểm: 15099
    Cảm ơn: 371
    Được cảm ơn 484 lần


    Chào Chị vấn đề của chị tôi xin trả lời như sau;

    Điều 96. Chia tài sản trong trường hợp vợ chồng sống chung với gia đình mà ly hôn

    1. Trong trường hợp vợ, chồng sống chung với gia đình mà ly hôn, nếu tài sản của vợ chồng trong khối tài sản chung của gia đình #ff0000;">không xác định được thì vợ hoặc chồng được chia một phần trong khối tài sản chung của gia đình căn cứ vào công sức đóng góp của vợ chồng vào việc tạo lập, duy trì phát triển khối tài sản chung cũng như vào đời sống chung của gia đình. Việc chia một phần trong khối tài sản chung do vợ chồng thoả thuận với gia đình; nếu không thoả thuận được thì yêu cầu Toà án giải quyết.

    2. Trong trường hợp vợ chồng sống chung với gia đình mà tài sản của vợ chồng trong khối tài sản chung của gia đình #ff0000;">có thể xác định được theo phần thì khi ly hôn, phần tài sản của vợ chồng được trích ra từ khối tài sản chung đó để chia.

    Nếu như việc mua sắm của anh chị vẫn còn hóa đơn thì sẽ có lợi cho chị.

    Chúc chị may mắn!

    thân@
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-