DanLuat 2015

tài khoản ngân hàng bị phong tỏa

Chủ đề   RSS   
  • #355068 07/11/2014

    dangkhang123

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:07/11/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    tài khoản ngân hàng bị phong tỏa

    Cho em hỏi ,em có 1 thẻ ATM ngân hàng đông á,và 1 sổ tiết kiệm 320 triệu,mọi hôm em đều chuyển khoản bình thường ,cách đây 3 tháng trong tài khoản của em còn tiền,nhưng không chuyển khoản hoặc rút tiền từ cây ATM được,khi em điện thoại hỏi ngân hàng thì ngân hàng bảo có công văn của công an yêu cầu phong tỏa ,đến nay đã 3 tháng rồi em cũng không nghe công an mời lên làm việc ,tài khoản của em cũng vẫn bị phong tỏa,hỏi ngân hàng thì bảo chờ bên công an,nhưng mà tài khoản tiết kiệm của em không bị phong tỏa,vậy bây giờ em phải làm sao để giải quyết,chứ tháng nào cty của em cũng chuyển tiền vào hết

     
    11266 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #355825   11/11/2014

    luatsungothethem
    luatsungothethem
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/07/2009
    Tổng số bài viết (2006)
    Số điểm: 12771
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 744 lần
    Lawyer

    Bạn phải làm việc cụ thể với ngân hàng xem tại sao lại phong tỏa, quyết định nào và lý do gì? để bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp của mình bạn nên làm việc trực tiếp với ngân hàng.

    Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

    LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

    Email: luatsungothethem@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn luatsungothethem vì bài viết hữu ích
    dangkhang123 (12/11/2014)
  • #355889   12/11/2014

    dangkhang123
    dangkhang123

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:07/11/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Em có ra hỏi ngân hàng thì ngân hàng bảo không thể cung cấp công văn được,chỉ cho em số điện thoại của anh công an,và bảo em điện thoại hỏi anh đó,em thấy vô lý quá,bởi vì không có cơ quan nhà nước nào lại đi làm việc qua điện thoại,mấy tháng nay em cũng không thấy có giấy mời nào lên làm việc từ công an,cho em hỏi theo luật thì ngân hàng và công an làm như vậy có đúng không,nếu như em không điện thoại cho anh công an đó thì tài khoản của em có bị phong tỏa suốt đời không

     
    Báo quản trị |  
  • #356195   13/11/2014

    hipgov
    hipgov
    Top 500
    Male
    Chồi

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/09/2013
    Tổng số bài viết (246)
    Số điểm: 1515
    Cảm ơn: 83
    Được cảm ơn 58 lần


    Theo thông tư 23/2014/TT-NHNN 

    Điều 17. Phong tỏa tài khoản thanh toán

    2. Ngay sau khi phong tỏa tài khoản thanh toán, tổ chức cung ứng dịch vụ thanh toán phải thông báo bằng văn bản cho chủ tải khoản (hoặc người giám hộ, đại diện hợp pháp của chủ tài khoản) biết về lý do và phạm vi phong tỏa tài khoản thanh toán, số tiền bị phong tỏa trên tài khoản thanh toán phải được bảo toàn và kiểm soát chặt chẽ theo nội dung phong tỏa. Trường hợp tài khoản bị phong tỏa một phần thì phần không bị phong tỏa vẫn được sử dụng bình thường.

    Việc bạn không được thông báo bằng văn bản là sai quy định của pháp luật bạn nên có đơn khiếu nại đê được làm rõ và đảm bảo quyền lợi của mình

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn hipgov vì bài viết hữu ích
    dangkhang123 (13/11/2014)

0 Thành viên đang online
-