DanLuat 2015

tài khoản ngân hàng

Chủ đề   RSS   
  • #263923 24/05/2013

    youme1988

    Female
    Mầm

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:16/10/2012
    Tổng số bài viết (47)
    Số điểm: 620
    Cảm ơn: 16
    Được cảm ơn 1 lần


    tài khoản ngân hàng

    Mọi người ơi, cho mình hỏi, từ khi mình vào công ty, không thấy công ty sử dụng tài khoản ngân hàng, mình không biết sao công ty lại như vậy. MÌnh đi chuyển tiền giao dịch làm ăn với khách hàng bằng tài khoản cá nhân của giám đốc. Công ty mình là công ty TNHH, vậy nếu tiếp tục không có tài khoản Ngân hàng thì công ty mình có bị sao k, và có bị thuế bắt bẽ gì không? Mong nhận được câu trả lời của mọi nguwoif. Chân Thành cảm ơn.

     
    2369 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #264133   25/05/2013

    maichitinh
    maichitinh
    Top 500
    Male
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/01/2013
    Tổng số bài viết (140)
    Số điểm: 986
    Cảm ơn: 34
    Được cảm ơn 68 lần


    Chào bạn, tôi tư vấn cho bạn như sau:

    Luật DN 2005 quy định:
    "Điều 65. Nghĩa vụ của chủ sở hữu công ty
    1. Góp vốn đầy đủ và đúng hạn như đã cam kết; trường hợp không góp đủ và đúng hạn số vốn đã cam kết thì phải chịu trách nhiệm về các khoản nợ và nghĩa vụ tài sản khác của công ty.
    2. Tuân thủ Điều lệ công ty.
    3. Phải xác định và tách biệt tài sản của chủ sở hữu công ty và tài sản của công ty.
    Chủ sở hữu công ty là cá nhân phải tách biệt các chi tiêu của cá nhân và gia đình mình với các chi tiêu trên cương vị là Chủ tịch công ty và Giám đốc hoặc Tổng giám đốc.".

    Do đó bạn không thể sử dụng TK của cá nhân Giám đốc để giao dịch được, công ty bạn phải mở tài khoản ngân hàng. Nếu cơ quan quản lý phát hiện các bạn có thể sẽ bị phạt. 

    Cập nhật bởi KhacDuy25 ngày 25/05/2013 06:53:46 CH cắt thông tin cá nhân trong bài viết
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-