DanLuat 2015

tách sổ hộ khẩu

Chủ đề   RSS   
  • #327092 07/06/2014

    lochuunguyen

    Sơ sinh

    An Giang, Việt Nam
    Tham gia:24/05/2014
    Tổng số bài viết (7)
    Số điểm: 155
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    tách sổ hộ khẩu

    1. ông bà em mất , ba mẹ em sống trong nhà với ông bà, các cô có chồng và sống bên chông, nay ba mẹ em muốn làm sổ hộ khẩu mới, nhưng mấy cô không chịu tách, thì có đúng không ?

    Biết ba mẹ có dâu và mới có cháu nội, nhưng sổ cũ thì không còn trang nào nữa .

    2. nếu ba em ủy quyền cho em , làm một sổ hộ khẩu riêng , em đứng tên chủ hộ nhưng cùng địa chỉ với sổ cũ được không ?

     

     
    1825 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #327140   07/06/2014

    hungmaiusa
    hungmaiusa
    Top 10
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2013
    Tổng số bài viết (4078)
    Số điểm: 31431
    Cảm ơn: 929
    Được cảm ơn 1902 lần


    Chào bạn.

    Theo luật cư trú :

    Điều 27. Tách sổ hộ khẩu

    1. Trường hợp có cùng một chỗ ở hợp pháp được tách sổ hộ khẩu bao gồm:

    a) Người có năng lực hành vi dân sự đầy đủ và có nhu cầu tách sổ hộ khẩu;

    b) Người đã nhập vào sổ hộ khẩu quy định tại khoản 3 Điều 25 và khoản 2 Điều 26 của Luật này mà được chủ hộ đồng ý cho tách sổ hộ khẩu bằng văn bản.

    Việc tách sổ hộ khẩu cho bạn và gia đình rất đơn giản, bạn liên hệ với CA quận để được hướng dẫn và cung cấp biểu mẩu. 

     
    Báo quản trị |