Tách sổ đỏ với diện tích nhỏ được không?

Chủ đề   RSS   
  • #555922 28/08/2020

    To91101200199

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:28/08/2020
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 2 lần


    Tách sổ đỏ với diện tích nhỏ được không?

    Tách sổ đỏ

    Tách sổ đỏ - Ảnh minh họa (Nguồn Internet)

    Cho hỏi nhà mình ở trong ngõ hà nội có 2 thửa đất riêng biệt 1 mảnh 59m2, 1 mảnh 25m2 cách nhau 10m nhưng chung một sổ đỏ ( trên sổ đỏ hình vẽ đã tách riêng). Bây giờ muốn làm 2 sổ có được không ạ?

     
    2566 | Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn To91101200199 vì bài viết hữu ích
    admin (31/08/2020) ThanhLongLS (28/08/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #555923   28/08/2020

    NguyenNhatTuan
    NguyenNhatTuan
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2009
    Tổng số bài viết (10090)
    Số điểm: 57373
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 3978 lần
    Lawyer

    Chào bạn.

    Bạn phải mang sổ đỏ đến Chi nhánh văn phòng đăng ký đất đai quận/huyện nơi có đất tọa lạc hỏi xem có thể tách thánh 2 thửa để làm thành hai sổ đỏ được hay không nhé.

    Thân

    Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

    Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

    Địa chỉ: 332 Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

    ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

    Website: www.luatsuphuvinh.com;

    Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

    nguyennhattuan040671@gmail.com

    Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

    - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

    - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

    - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

    - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

    Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn NguyenNhatTuan vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (28/08/2020)
  • #555982   28/08/2020

    toanvv
    toanvv
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:23/09/2009
    Tổng số bài viết (2040)
    Số điểm: 11805
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1391 lần
    Lawyer

    Căn cứ theo Điều 143, Điều 144 Luật Đất Đai 2013 quy định về tách thửa đối với Đất ở tại nông thôn và Đất ở tại đô thị. Theo đó để được tách thửa thì mảnh đất phải thỏa mãn điều kiện diện tích tối thiểu để được tách thửa theo quy định của từng địa phương để đảm bảo quy định, quy hoạch chung đối với quỹ đất của từng địa phương. Do bạn chưa cung cấp thông tin là mảnh đất đó thuộc địa phương nào nên chúng tôi không thể tư vấn cho bạn cụ thể mảnh đất có đủ điều kiện về diện tích tối thiểu để được tách thửa hay không. Để biết thêm thông tin bạn đến UBND địa phương để xem thông tin về điều kiện diện tích tối thiểu để tách thửa.

    Luật sư: Vũ Văn Toàn - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội; Điện thoại: 0978 99 4377

    Website: https://myskincare.vn ; Email: luatsuvutoan@gmail.com.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn toanvv vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (29/08/2020)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh.

ĐT liên hệ: 0913.623.699 - Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

Website: www.luatsuphuvinh.com