Sử dụng hóa đơn cùng ngày trên thông báo phát hành hóa đơn

Chủ đề   RSS   
  • #300995 06/12/2013

    Sử dụng hóa đơn cùng ngày trên thông báo phát hành hóa đơn

    E chào luật sư, e có vấn đề thắc mắc mong luật sư giúp e ah: Công ty e làm thông báo phát hành hóa đơn là ngày 24/07 và ngày sử dụng trên thông báo là ngày 29/07 thế nhưng công ty e lại viết luôn hóa đơn là ngày 24/07. Vậy luật sư cho e hỏi có cách giải quyết vấn đề trên k ah? và công ty e có bị phạt k ah?(* 

     
    2605 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #328502   16/06/2014

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2765)
    Số điểm: 31716
    Cảm ơn: 728
    Được cảm ơn 1106 lần


    Bị xử phạt theo Nghị định 109/2013/NĐ-CP

    Điều 37. Hành vi vi phạm quy định về phát hành hóa đơn

    2. Phạt tiền từ 6.000.000 đồng đến 18.000.000 đồng đối với hành vi không lập Thông báo phát hành hóa đơn trước khi hóa đơn được đưa vào sử dụng nếu các hóa đơn này gắn với nghiệp vụ kinh tế phát sinh đã được kê khai, nộp thuế theo quy định.

    3. Biện pháp khắc phục hậu quả: Tổ chức, cá nhân vi phạm quy định tại Điều này phải thực hiện thủ tục phát hành hóa đơn theo quy định.

    Không biết trên thực tế bạn có bị phạt như vậy không nhỉ?

     
    Báo quản trị |