Sờ soạng bạn gái khi cả hai đều cùng 15 tuổi?

Chủ đề   RSS   
  • #554863 13/08/2020

    Thuvienphapluat567

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:13/08/2020
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 130
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 5 lần


    Sờ soạng bạn gái khi cả hai đều cùng 15 tuổi?

    Xin chào luật sư. Cho con hỏi lại con và bạn gái con đều 15 tuổi. Con có cởi áo, hôn ngực, sờ ngực và sờ mông bạn gái, bạn gái ấy có vẻ ko đồng ý nhưng cũng ko chống cự mạnh, khi chống cự mạnh thì con dừng lại, đã vài lần như vậy và bạn ấy có khi ko chống cự. Bạn ấy vẫn bình thuờng, vui vẻ và vẫn giữ mối quan hệ với con. Vậy cho con hỏi con có phạm tội không ? Con chân thành cảm ơn.

     
    1026 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Thuvienphapluat567 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (14/08/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #554865   13/08/2020

    toanvv
    toanvv
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:23/09/2009
    Tổng số bài viết (1894)
    Số điểm: 10898
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1187 lần
    Lawyer

    Trường hợp này, nếu bạn là người thành niên có hành vi sờ, bóp, hôn vào những bộ phận, vùng nhạy cảm, như bộ phận sinh dục, ngực, vùng mặt, đầu, đùi, mông… trên cơ thể người dưới 16 tuổi; là có thể phạm tội dâm ô đối với trẻ em quy định tại điều 146 Bộ Luật Hình sự 2015, sửa đổi bổ sung năm 2017 dưới đây.

    Điều 146. Tội dâm ô đối với người dưới 16 tuổi

    1. Người nào đủ 18 tuổi trở lên mà có hành vi dâm ô đối với người dưới 16 tuổi không nhằm mục đích giao cấu hoặc không nhằm thực hiện các hành vi quan hệ tình dục khác, thì bị phạt tù từ 06 tháng đến 03 năm.

    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 03 năm đến 07 năm:

    a) Phạm tội có tổ chức;

    b) Phạm tội 02 lần trở lên;

    c) Đối với 02 người trở lên;

    d) Đối với người mà người phạm tội có trách nhiệm chăm sóc, giáo dục, chữa bệnh;

    đ) Gây rối loạn tâm thần và hành vi của nạn nhân mà tỷ lệ tổn thương cơ thể từ 31% đến 60%59;

    e) Tái phạm nguy hiểm.

    3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 07 năm đến 12 năm:

    a) Gây rối loạn tâm thần và hành vi của nạn nhân mà tỷ lệ tổn thương cơ thể 61% trở lên60;

    b) Làm nạn nhân tự sát.

    4. Người phạm tội còn có thể bị cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ 01 năm đến 05 năm.

    Hành vi sờ, bóp, hôn, đụng chạm vào các bộ phận, vùng nhạy cảm có thể thực hiện trực tiếp hoặc gián tiếp (như qua lớp quần áo…) người dưới 16 tuổi là phạm tội dâm ô. Tuy nhiên, bạn chưa đủ 18 tuổi (mới đủ 15 tuổi) thì chưa thỏa mãn điều kiện của điều luật trên (phải đủ 18 tuổi) nên không phải chịu trách nhiệm hình sự.

    Luật sư: Vũ Văn Toàn - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội; Điện thoại: 0978 99 4377

    Website: https://myskincare.vn ; Email: luatsuvutoan@gmail.com.

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn toanvv vì bài viết hữu ích
    Thuvienphapluat567 (13/08/2020) ThanhLongLS (14/08/2020)
  • #554870   13/08/2020

    Thuvienphapluat567
    Thuvienphapluat567

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:13/08/2020
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 130
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 5 lần


    Cho con hỏi nếu vậy là con có mang tính chất ép buộc bạn ấy không ạ hay tự nguyện vì con không dùng vũ lực ạ . Con chân thành cảm ơn .

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Thuvienphapluat567 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (15/08/2020)
  • #554918   14/08/2020

    toanvv
    toanvv
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:23/09/2009
    Tổng số bài viết (1894)
    Số điểm: 10898
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1187 lần
    Lawyer

    Hành vi của bạn không mang tính chất ép buộc đâu bạn nhé!

    Luật sư: Vũ Văn Toàn - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội; Điện thoại: 0978 99 4377

    Website: https://myskincare.vn ; Email: luatsuvutoan@gmail.com.

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn toanvv vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (15/08/2020) Thuvienphapluat567 (14/08/2020)
  • #555496   24/08/2020

    Thuvienphapluat567
    Thuvienphapluat567

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:13/08/2020
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 130
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 5 lần


    Cho con hỏi là nếu vi phạm 2 lần trở lên khi vẫn 15 tuổi thì có phạm tội không ạ ? Con chân thành cảm ơn.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Thuvienphapluat567 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (26/08/2020)
  • #555663   25/08/2020

    toanvv
    toanvv
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:23/09/2009
    Tổng số bài viết (1894)
    Số điểm: 10898
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1187 lần
    Lawyer

    Không phải là hành vi phạm tội nhưng bạn phải giữ chừng mực nhất định không lại phạm tội ở những tội khác đấy nhé.

    Luật sư: Vũ Văn Toàn - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội; Điện thoại: 0978 99 4377

    Website: https://myskincare.vn ; Email: luatsuvutoan@gmail.com.

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn toanvv vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (26/08/2020) Thuvienphapluat567 (26/08/2020)
  • #555739   26/08/2020

    Thuvienphapluat567
    Thuvienphapluat567

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:13/08/2020
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 130
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 5 lần


    Như vậy nếu trường phát hiện thì cháu có bị hạ hạnh kiểm yếu và bị cấm thi kì thi tuyển sinh 10 quan trọng không ạ ? Cháu cảm ơn luật sư.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Thuvienphapluat567 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (28/08/2020)
  • #555821   27/08/2020

    toanvv
    toanvv
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:23/09/2009
    Tổng số bài viết (1894)
    Số điểm: 10898
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1187 lần
    Lawyer

    Câu hỏi đã được trả lời, nếu bạn còn thắc mắc hoặc muốn tư vấn một cách cụ thể hơn thì bạn hãy liên lạc với luật sư nhé!

    Luật sư: Vũ Văn Toàn - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội; Điện thoại: 0978 99 4377

    Website: https://myskincare.vn ; Email: luatsuvutoan@gmail.com.

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn toanvv vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (28/08/2020) Thuvienphapluat567 (28/08/2020)
  • #555992   28/08/2020

    toanvv
    toanvv
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:23/09/2009
    Tổng số bài viết (1894)
    Số điểm: 10898
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1187 lần
    Lawyer

    Như vậy nếu trường phát hiện thì cháu có bị hạ hạnh kiểm yếu và bị cấm thi kì thi tuyển sinh 10 quan trọng không ạ ? Cháu cảm ơn luật sư.

    Luật sư: Vũ Văn Toàn - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội; Điện thoại: 0978 99 4377

    Website: https://myskincare.vn ; Email: luatsuvutoan@gmail.com.

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: Vũ Văn Toàn - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội; Điện thoại: 0978 99 4377

Website: https://myskincare.vn ; Email: luatsuvutoan@gmail.com.