DanLuat 2015

Sinh viên đăng kí biển xe hà nội có phải đổi biển sau khi ra trường không!

Chủ đề   RSS   
  • #260294 09/05/2013

    ltsix

    Sơ sinh

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:09/05/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Sinh viên đăng kí biển xe hà nội có phải đổi biển sau khi ra trường không!

    Mình là sv năm cuối 1 trg đh ở hà nội, cuối tháng 6 mình ra trg, hôm trc mình mới mua xe máy và đăng kí biển hn, mình mag đầy đủ giấy tờ cần thiết và đã đăng kí đc, nhưng sau khi đăng kí chú công an bảo mình là hết tháng 6 phải đổi biển xe khác = giấy đăng kí sổ hộ khẩu ở hà nội hoặc mang về quê đăng kí. Mình còn 2 tháng nữa là ra trg, nói như chú công an đó thỳ mình chỉ đc dùng biển đó 2 tháng thôi, và nếu sau 30-6 mình vẫn dùng biển đó sẽ bị phạt và thu lại. Có ai hiểu vấn đề này khôg, giúp mình với. liệu có phải ra trg là không đc dùng biển đó nữa ko?

     
    5635 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #262258   18/05/2013

    ltsix
    ltsix

    Sơ sinh

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:09/05/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Ai biết trả lời dùm mình với !

     
    Báo quản trị |  
  • #262267   18/05/2013

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6837)
    Số điểm: 78028
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3735 lần


    Chào bạn!

    Thành thật xin lỗi vì đã hồi âm chậm cho bạn.

    Thắc mắc của bạn xin trao đổi như sau:

    Căn cứ Khoản 3 Điều 11 Thông tư số 36/2010/TT-BCA ngày 12/10/2010; trường hợp sinh viên tỉnh đăng ký xe tại Thành phố, nếu sau khi ra trường thì phải đăng ký mới theo địa chỉ thường trú:

    Điều 11. Đổi lại giấy chứng nhận đăng ký xe, biển số xe

    3.3. Nộp lại giấy chứng nhận đăng ký xe (trường hợp đổi giấy chứng nhận đăng ký) hoặc biển số xe (trường hợp đổi biển số xe).

    Trường hợp gia hạn chứng nhận đăng ký xe của cơ quan đại diện ngoại giao, cơ quan lãnh sự, cơ quan đại diện tổ chức quốc tế và nhân viên nước ngoài, phải có thêm giấy giới thiệu của Cục Lễ tân nhà nước hoặc Sở Ngoại vụ.

    Đối với chủ xe là cán bộ, chiến sĩ Công an nhân dân, Quân đội nhân dân hoặc học sinh, sinh viên đã đăng ký xe theo địa chỉ cơ quan, trường học, nay xuất ngũ, chuyển công tác, ra trường thì được giải quyết đổi, cấp lại giấy chứng nhận đăng ký xe theo địa chỉ thường trú hoặc tạm trú mới.

    Khi làm thủ tục đổi lại giấy chứng nhận đăng ký xe, biển số xe, không phải mang xe đến kiểm tra (trừ xe cải tạo, xe thay đổi màu sơn), nhưng chủ xe phải nộp lại bản cà số máy, số khung của xe theo quy định.

    Vậy là chú Công an đã trả lời cho bạn đúng rồi :'(!!!!

    Chúc bạn may mắn nhé!

    Bô lô ba la

     
    Báo quản trị |