Sắp tới, sẽ phạt đến 3 triệu đồng nếu tự ý hôn người yêu khi chưa được cho phép (dự kiến)

Chủ đề   RSS   
  • #532649 07/11/2019

    phamthanhhuu
    Top 25
    Male
    Dân Luật bậc 1


    Tham gia:20/07/2012
    Tổng số bài viết (3535)
    Số điểm: 107672
    Cảm ơn: 401
    Được cảm ơn 4307 lần


    Sắp tới, sẽ phạt đến 3 triệu đồng nếu tự ý hôn người yêu khi chưa được cho phép (dự kiến)

    Sáng lướt facebook, có bạn nữ đăng Status rằng: "Bạn trai tự ý hôn mình khi chưa được sự đồng ý của mình thì có bị phạt không ta? Ha! Ha! Ha!"

    hôn bạn gái

    Ảnh minh họa (Nguồn Internet)

    Thấy thắc mắc này “độc lạ” nên tôi chia sẻ như sau: Tại Điểm a Khoản 1 Điều 5 Nghị định 167/2013/NĐ-CP quy định phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100 nghìn đồng đến 300 nghìn đồng đối với người có cử chỉ, lời nói thô bạo, khiêu khích, trêu ghẹo, xúc phạm danh dự, nhân phẩm của người khác.

    Nếu bạn không thích bạn trai làm như vậy, và bạn đã thẳng thắn nói rõ vấn đề này với bạn trai mình nhưng bạn ấy vẫn không thay đổi thì có thể xem bạn trai vi phạm điều luật nêu trên và bạn trai bạn bị phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100 nghìn đồng đến 300 nghìn đồng.

    Lưu ý, hiện nay Chính phủ đang Dự thảo Nghị định thay thế cho Nghị định 167/2013; nếu chính thức được ban hành và có hiệu lực thi hành thì mức phạt đối với hành vi nêu trên không chỉ dừng lại ở con số tối đa 300 nghìn đồng mà lên từ 2 triệu đồng cho đến 3 triệu đồng.

    P/s: Bởi vậy các bạn nam lưu ý nhé, yêu đương cần đảm bảo đúng luật đó

    "Hãy sống như bạn chỉ còn một ngày để sống, hãy làm việc như bạn chỉ còn một ngày để làm việc, hãy yêu như bạn chưa từng yêu và chỉ có một lần để được yêu"

    Email: thanhhuu050690@gmail.com

     
    7358 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn phamthanhhuu vì bài viết hữu ích
    enychi (09/11/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận