Sai địa chỉ khi xuất hóa đơn

Chủ đề   RSS   
  • #210291 30/08/2012

    conmuaxua

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:28/08/2012
    Tổng số bài viết (10)
    Số điểm: 230
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 2 lần


    Sai địa chỉ khi xuất hóa đơn

    Dear Luật Sư !

    Thưa luật sư, công ty cháu mới xin vào làm được một thời gian, thì cháu phát hiện ra, chị kế toán trước bên cháu đặt in hóa đơn cho Công Ty, và thông tin địa chỉ trên Hóa đơn sai. Cháu đã lên cơ quan thuế đăng ký lại địa chỉ đúng. Vậy những hóa đơn trước đó ( Từ năm 2011) bên cháu xuất ra sai địa chỉ cháu phải làm thế nào, để khi cơ quan thuế hỏi bên cháu không bị phạt? Xin luật sư giải đáp giúp cháu.

     

    Cập nhật bởi conmuaxua ngày 30/08/2012 09:45:44 SA
     
    6639 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #210361   30/08/2012

    conmuaxua
    conmuaxua

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:28/08/2012
    Tổng số bài viết (10)
    Số điểm: 230
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 2 lần


     

    nguyenvantongnvt viết:

     

    Xin chào bạn !
    Về trường hợp của bạn chúng tôi xin được tư vấn như sau:

    Căn cứ Điều 17, Nghị định 51 năm 2010 thì:
    "
    Điều 17. Xử lý thu hồi hoá đơn đã lập

    1. Trường hợp lập hoá đơn chưa giao cho người mua, nếu phát hiện hoá đơn lập sai, người bán gạch chéo các liên và lưu giữ số hoá đơn lập sai.

    2. Trường hợp hoá đơn đã lập được giao cho người mua nếu phát hiện lập sai, hoặc theo yêu cầu của một bên, hàng hoá, dịch vụ đã mua bị trả lại hoặc bị đòi lại, thực hiện lập biên bản hoặc chứng từ về việc thu hồi các liên của số hoá đơn lập sai, hoặc hoá đơn của hàng hoá, dịch vụ bị trả lại, bị đòi lại, lưu giữ tại người bán.

    Biên bản thu hồi hoá đơn phải thể hiện được nội dung của hoá đơn lập sai hoặc lý do đòi lại, trả lại hàng hoá, dịch vụ và các thoả thuận bồi thường giữa hai bên (nếu có)".

    Theo đó bạn phải thu hồi số hóa đơn sai, hủy theo Điều 27 và lập lại.
    Thân !
     

     

     

     

    Vâng, cháu cảm ơn luật sư đã tư vấn giúp cháu.

    Cháu hỏi thêm là:  đối với trường hợp như bên cháu, theo luật thì mức phạt là bao nhiêu a.

    Cập nhật bởi conmuaxua ngày 30/08/2012 02:21:11 CH
     
    Báo quản trị |