DanLuat 2015

Rút yêu cầu khởi tố ngay trong phiên tòa sơ thẩm có được hay không?

Chủ đề   RSS   
  • #452142 19/04/2017

    parkjimin

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/04/2017
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Rút yêu cầu khởi tố ngay trong phiên tòa sơ thẩm có được hay không?

    A phạm tội “cố ý gây thương tích” cho B theo khoản 1 Điều 104 BLHS. Cơ quan điều tra đã khởi tố vụ án hình sự theo yêu cầu của B. Giả sử, khi tranh luận tại phiên tòa sơ thẩm, B đề nghị rút yêu cầu khởi tố (vì A hứa sẽ trả nợ và bồi thường thiệt hại cho B). HĐXX giải quyết thế nào?

     
    796 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-