DanLuat 2015

Rút khỏi Công Đoàn

Chủ đề   RSS   
  • #321064 29/04/2014

    Hanhttt.hp

    Sơ sinh

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:29/04/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Rút khỏi Công Đoàn

    Xin chào Luật sư,

    Em xin hỏi khi CBCNV Công ty làm đơn rút khỏi BCH Công đoàn thì tại sao 2% tổng quĩ lương đóng BHXH vẫn phải nộp lên BCH Công đoàn cấp trên và theo bộ luật nào ?

    Xin chân thành cám ơn !

    Ms Hạnh.

     

     

     

     

     
    2658 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #321073   29/04/2014

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13493)
    Số điểm: 93046
    Cảm ơn: 3049
    Được cảm ơn 4670 lần
    SMod

    Quy định ở luật công đoàn

    Điều 26. Tài chính công đoàn

    Tài chính công đoàn gồm các nguồn thu sau đây:

    1. Đoàn phí công đoàn do đoàn viên công đoàn đóng theo quy định của Điều lệ Công đoàn Việt Nam;

    2. Kinh phí công đoàn do cơ quan, tổ chức, doanh nghiệp đóng bằng 2% quỹ tiền lương làm căn cứ đóng bảo hiểm xã hội cho người lao động;

    3. ...

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-