DanLuat 2015

Re:Hỏi Luật Sư

Chủ đề   RSS   
  • #206962 13/08/2012

    Re:Hỏi Luật Sư

    Chào luật sư,

    Xin cho tôi hỏi là một công ty đang kí giấy phép kinh doanh là sản xuất và kinh doanh ví dụ như là bánh kẹo không có đăng kí mã  ngành quảng cáo là 7730 thì có được tự bản thân công ty đó thực hiện quảng cáo qua báo, đài về sản phẩm của mình mà không cần thuê Công ty quảng cáo làm trung gian được không ah? Xin cám ơn Luật sư rất nhiều.

    Trân trọng kính chào

     
    1713 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #207305   15/08/2012

    dadang
    dadang
    Top 150
    Male
    Luật sư địa phương

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:29/09/2009
    Tổng số bài viết (369)
    Số điểm: 2415
    Cảm ơn: 19
    Được cảm ơn 190 lần
    Lawyer

    Chào bạn

    Theo quy định của Luật Thương mại thì Doanh nhân có quyền thực hiện các hoạt động Khuyến mại nhằm xúc tiến việc mua bán hàng hóa, Quảng cáo thương mại để giới thiệu với khách hàng về hoạt động kinh doanh hàng hóa, sản phẩm của mình.

    Bạn có thể sử dụng các phương tiện để quảng cáo (Điều 106 Luật Thương Mại):

    - Các phương tiện thông tin đại chúng;

    - Các phương tiện truyền tin;

    - Các loại xuất bản phẩm;

    - Các loại bảng hiệu, pa nô, áp phích,...

    Chúc bạn thuận lợi.

    Luật sư Đinh Xuân Hồng

    Công ty Luật TNHH Luật Sư Riêng

    Mail: xuanhonglaw@gmail.com - hong.dinh@luatsurieng.net

    Website: www.luatsurieng.net - www.luatsurieng.com.vn

    Diễn đàn: www.tranhluanphapluat.com

    Phone: 0907 71 93 81

    Skype: xuanhonglaw

    "Luật sư riêng, Luật sư, Tư vấn pháp luật, Luật sư cho người nghèo, luat su, luatsu, Công ty luật, Văn phòng luật, Văn phòng luật sư, luatsurieng, lawyer, lawfirm, luat su rieng"

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-