quyền sử dụng đất của ng nước ngoài tại Việt Nam

Chủ đề   RSS   
  • #99549 28/04/2011

    dinhanhthy

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:29/10/2010
    Tổng số bài viết (10)
    Số điểm: 320
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    quyền sử dụng đất của ng nước ngoài tại Việt Nam

    Căn cứ đk,trình tự,thủ tục xuất hiện quyền sử dụng đất. Người nước ngoài muốn có quyền sử dụng đất tại VN,nhưng chưa nắm rõ quy định của nước ta về vđe này.Hãy tư vấn ngắn gọn,đầy đủ nội dung trên?
     
    6679 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #99525   28/04/2011

    Jendatrang
    Jendatrang

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:27/10/2010
    Tổng số bài viết (19)
    Số điểm: 290
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    tư vấn như nào thì hợp lí?

    căn cu điều kiện ,trình tự,thủ tục xuất hiện quyền sử dụng đất.
    Bạn có thể  tư vấn 1 cách ngắn gọn,đầy đủ cho người nước ngoài muốn có quyền sử dụng đất ở VN,nhưng chưa nắm rõ quy định của nuoc ta về vấn đề này.
    cám ơn mọi người:)))))))))))))

    o0o Bùi thU trang o0o

     
    Báo quản trị |  
  • #99552   28/04/2011

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (14767)
    Số điểm: 102312
    Cảm ơn: 3403
    Được cảm ơn 5252 lần
    SMod

    Hai câu hỏi giống nhau quá. Không biết dinhanhthyJendatrang có tình cờ học chung lớp không ?

     
    Báo quản trị |  
  • #99641   29/04/2011

    Maiphuong5
    Maiphuong5
    Top 50
    Female
    Lớp 11

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/08/2010
    Tổng số bài viết (1612)
    Số điểm: 17756
    Cảm ơn: 1492
    Được cảm ơn 1497 lần


    Chào ông ntdieu,

        Hai bạn này chắc học cùng lớp luật, hoặc cùng lớp mẫu giáo (nói đùa thôi). Nhưng bạn Jendatrang hỏi lịch sự hơn bạn dinhanhthy. Đề nghị dinhanhthy lần sau đặt câu hỏi, nên trình bày tế nhị hơn nhé.

        Để trả lời một cách ngắn gọn nhất câu hỏi của các bạn, tôi xin gom gọn vào 2 chữ nhé: "Không được".

        Còn phân tích ra thì hơi dài dòng. Pháp luật hiện hành không có quy định nào cho phép người nước ngoài được mua đất (chuyển quyền sử dụng đất) tại Việt Nam. Điều 35 Luật Đất đai cho phép tổ chức, cá nhân nước ngoài được thuê đất để thực hiện các dự án đầu tư. Thời hạn cho thuê đất được xem xét, quyết định trên cơ sở dự án đầu tư hoặc đơn xin thuê đất. Tùy loại dự án mà thời hạn cho thuê đất không quá 50 năm hoặc không quá 70 năm.

        Thân.

        
    Cập nhật bởi Maiphuong5 ngày 29/04/2011 11:56:55 SA

    Hope For The Best, But Prepare For The Worst !

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Maiphuong5 vì bài viết hữu ích
    porcupine (30/06/2011)
  • #99834   29/04/2011

    Jendatrang
    Jendatrang

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:27/10/2010
    Tổng số bài viết (19)
    Số điểm: 290
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    cám ơn câu trả lời cua bạn:)))))

    o0o Bùi thU trang o0o

     
    Báo quản trị |  
  • #102786   16/05/2011

    dinhanhthy
    dinhanhthy

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:29/10/2010
    Tổng số bài viết (10)
    Số điểm: 320
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Cảm ơn câu trả lời của các bạn mình sẽ rút kinh nghiệm lần sau.
    Cập nhật bởi QuyetQuyen945 ngày 16/05/2011 08:15:52 SA
     
    Báo quản trị |