DanLuat 2015

quyền nuôi con sau ly hôn

Chủ đề   RSS   
  • #182129 29/04/2012

    thanh_man1983

    Male
    Sơ sinh

    Ninh Thuận, Việt Nam
    Tham gia:27/07/2011
    Tổng số bài viết (16)
    Số điểm: 400
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 11 lần


    quyền nuôi con sau ly hôn

    thưa luật sư!
    vợ chồng tôi cưới nhau hơn 2 năm có một con chung được 20 tháng tuổi. sau khi cưới nhau vợ chồng tôi ở chung với mẹ của tôi,
    nay vợ chồng tôi đồng thống nhất làm đơn ly hôn, vợ tôi đã dẫn con tôi ra ngoài thuê nhà trọ ở riêng. vợ chồng tôi đều có công việc, thu nhập ổn định.
    vậy xin luật sư cho hỏi ?  khi ra tòa tôi có đủ điều kiện để nhận quyền nuôi con không.

    sống thật với tâm

    thanhman1983@gmail.com

     
    2487 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #182596   02/05/2012

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5306)
    Số điểm: 50835
    Cảm ơn: 1842
    Được cảm ơn 3514 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Chào bạn!

    Với thông tin bạn nêu là con bạn mới 20 tháng tuổi, vợ bạn cũng có công việc và thu nhập ổn định thì khả năng bạn giành được quyền nuôi con là rất nhỏ nếu vợ bạn cũng có nguyện vọng muốn được trực tiếp nuôi con. Bởi vì Điều 92 Luật HN&GĐ quy định về nguyên tắc, con dưới 3 tuổi được giao cho mẹ trực tiếp nuôi, nếu các bên không có thỏa thuận khác.

    Trân trọng!

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-