Quyền nuôi con

Chủ đề   RSS   
  • #348935 08/10/2014

    mydi02

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:07/10/2014
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 130
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Quyền nuôi con

    Thưa luật sư! Em có 1 đứa con trai nay được 38 tháng tuổi.Nay em muốn ly hôn với chồng em.Bên nhà chồng em thì khá giả và con em là cháu đức tôn nếu bên nhà chồng em dành quyền nuôi con thì em có dành lại được không trường hợp con em đã hơn 36 tháng tuổi rồi (không ưu tiên người mẹ nuôi).Và em có được quyền lợi gì không? Chồng em thì không biết lo gia đình con cái.Kinh tế của em thì trung bình.Mong luật sư trả lời giúp em.xin cám ơn.
    Cập nhật bởi mydi02 ngày 08/10/2014 10:31:34 AM
     
    4797 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #348950   08/10/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1263 lần
    Lawyer

     

    Chào bạn!

    Theo quy định của Điều 92 Luật hôn nhân gia đình 2000, vợ, chồng được quyền thoả thuận về người trực tiếp nuôi con, quyền và nghĩa vụ của mỗi bên sau khi ly hôn đối với con; nếu không thoả thuận được thì Toà án quyết định giao con cho một bên trực tiếp nuôi căn cứ vào quyền lợi về mọi mặt của con; , đặc biệt là các điều kiện cho sự phát triển về thể chất, bảo đảm việc học hành và các điều kiện cho sự phát triển tốt về tinh thần. 

    Mặc dù gia đình chồng bạn có điều kiện về kinh tế nhưng nếu bạn chứng minh được việc giao con cho gia đình chồng chăm sóc không thể đảm bảo việc chăm sóc bé tốt như khi giao cho mẹ (ví dụ: con bạn vẫn còn rất nhỏ, vẫn cần sự chăm sóc của người mẹ; chồng và gia đình nhà chồng không có thời gian chăm sóc cháu; chồng bạn có các hành vi có thể ảnh hưởng tới việc giáo dục nhân cách cho con...) thì Tòa án có thể xem xét giao con cho bạn, chồng bạn phải thực hiện cấp dưỡng nuôi con chung  theo quy định của pháp luật và sự thỏa thuận của hai vợ chồng.

    Trân trọng!

     

     

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #349060   08/10/2014

    mydi02
    mydi02

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:07/10/2014
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 130
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    quyền nuôi con

    Kính thưa luật sư.Vậy nếu có tranh chấp về mặt nuôi con thì cho em hỏi mức phí thưa kiện phải trả có nhiều không?
     
    Báo quản trị |  
  • #349074   08/10/2014

    luatsuchanh
    luatsuchanh
    Top 25
    Male
    Lớp 12

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/03/2011
    Tổng số bài viết (3107)
    Số điểm: 22317
    Cảm ơn: 296
    Được cảm ơn 1473 lần


    Chào bạn!

    Về án phí dân sự trong việc tranh chấp quyền nuôi con là 200.000 đồng

    Giám đốc Công ty Luật TNHH DC Counsel (Luật Đức Chánh)

    - Trực thuộc đoàn Đoàn Luật sư Tp.Hồ Chí Minh

    Văn phòng: 194C Pasteur, Phường 6, Quận 3, TP. Hồ Chí Minh

    Điện thoại: (08) 66 540 777 - Email: luatsuchanh@gmail.com - luatsu@luatducchanh.vn

    Yahoo: luatsuchanh - Gtalk: luatsuchanh - Skype: luatsuchanh

    Website: https://dccounsel.vn

    Link tham khảo: http://bit.ly/CtyNuocNgoai - http://bit.ly/KetHonNNgoai - http://bit.ly/PhaplyKhoiNghiep - http://bit.ly/TlapTNHH -

     
    Báo quản trị |  
  • #349075   08/10/2014

    luatsuchanh
    luatsuchanh
    Top 25
    Male
    Lớp 12

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/03/2011
    Tổng số bài viết (3107)
    Số điểm: 22317
    Cảm ơn: 296
    Được cảm ơn 1473 lần


    Chào bạn!

    Về án phí dân sự là 200.000 đồng

    Còn nếu bạn nhờ luật sư hay đại diện ủy quyền thì theo thỏa thuận giữa các bên với nhau

    Giám đốc Công ty Luật TNHH DC Counsel (Luật Đức Chánh)

    - Trực thuộc đoàn Đoàn Luật sư Tp.Hồ Chí Minh

    Văn phòng: 194C Pasteur, Phường 6, Quận 3, TP. Hồ Chí Minh

    Điện thoại: (08) 66 540 777 - Email: luatsuchanh@gmail.com - luatsu@luatducchanh.vn

    Yahoo: luatsuchanh - Gtalk: luatsuchanh - Skype: luatsuchanh

    Website: https://dccounsel.vn

    Link tham khảo: http://bit.ly/CtyNuocNgoai - http://bit.ly/KetHonNNgoai - http://bit.ly/PhaplyKhoiNghiep - http://bit.ly/TlapTNHH -

     
    Báo quản trị |  
  • #349193   09/10/2014

    tuvietnam
    tuvietnam

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:06/10/2014
    Tổng số bài viết (27)
    Số điểm: 141
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 8 lần


    mydi02 viết:
    Thưa luật sư! Cho em hỏi nếu có tranh chấp quyền nuôi con thì mức phí phải trả là bao nhiêu?

     

    Mức phí theo quy định là 200.000 đồng VND bạn nhé

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com